Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บัตรเครดิต สแตนดาร์ดฯ ยกเลิกบัตรเครเดิตให้โดยไม่แจ้งเจ้าของบัตร ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นเจ้าของบัตรเครดิตครับ

เมื่อประมาณ เดือน 6 ผมได้รับจดหมายแจ้งยอดค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรครับ ผมก็เลยโทรเข้า CC เพื่อขอยกเว้นค่าธรรมเนียม

เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะแจ้งให้ฝ่ายที่รับผิดชอบทราบและติดต่อกลับ

1 เดือนผ่านไป ผมก็ได้รับจดหมายแจ้งหนี้ พร้อมค่าปรับที่ไม่ได้ชำระค่าธรรมเนียมบัตร (บัตรไม่มียอดค่าใช้จ่ายอื่นครับ)

ผมก็เลยโทรเข้า CC อีกรอบแล้วแจ้งว่าผมเคยโทรขอยกเว้นแล้ว CC บอกว่าจะให้เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับ

และหลายวันต่อมาก็มีเบอร์โทรเข้ามา แต่ผมไม่ได้รับสาย และผมก็โทรกลับไป เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า จะให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องโทรกลับ

เค้าก็โทรมาอีก แต่ผมก็ไม่ได้รับสาย เนื่องจากเบอร์ที่ให้ไว้เป็นเบอร์เก่าซึ่งไม่ค่อยได้ถือครับ และทาง ธนาคารก็ส่งข้อความบอกว่าให้ติดต่อกลับเรื่องค่าธรรมเนียมบัตร

แต่ผมก้ไม่ได้โทร หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้รับใบแจ้งหนี้เลยครับ ผมก็ไม่ได้เอะใจ เพราะนึกว่าเจ้าหน้าที่คงดำเนินการให้เรียบร้อย

แต่เมื่อเดือน ต.ค.ที่ผ่านมา ผมไปฮ่องกงครับ ก็เอาบัตรไปซื้อของ บัตรรูดไม่ได้ ก็เหงื่อตกเลยครับ เพราะเอาบัตรไปแค่ 2 ใบ และคิดว่าของที่นี่น่าจะเอาซื้อของได้มากพอ แต่ก็แก้ปัญหาได้ด้วยบัตรอีกใบครับ

พอกลับมาก็ลืมๆ ไป จนเมื่อวานนึกขึ้นได้เลยโทรถาม สแตนดาร์ดครับ

ได้รับแจ้งว่า ธนาคารยกเว้นค่าธรรมเนียมที่ผมค้างไว้ 3 เดือนให้แล้ว และทำการปิดบัตรให้ผมโดยอัตโนมัติด้วย ...

ผมก็แจ้งว่า ผมไม่ได้แจ้งปิดบัตร ถ้าจะปิดบัตรทำไมไม่แจ้งก่อน เจ้าหน้าที่ก็ตอบแค่ว่า ทางเรายกเว้นค่าธรรมเนียมให้และปิดบัตรให้ด้วยเลย

ผมเกิดอาการ งง มากครับ ทำไมต้องทำแบบนี้ หรือเพราะปีนึงผมใช้ไม่ถึงแสน แถมแทบไม่ได้เสียดอกเบี้ยอะไรให้ธนาคาร หรือว่าเพราะธนาคารคิดว่าผมไม่มีปัญญาจ่ายแม้กระทั่งค่าธรรมเนียม

ถึงแม้ทางเจ้าหน้าที่จะบอกว่าติดต่อผมไม่ได้ แต่เค้าก็มีข้อมูลว่าผมติดต่อกลับมา แต่พอเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องโทรหาผมแล้วผมไม่รับ และผมไม่โทรกลับตามข้อความที่ส่งมา เค้าก็เลยปิดได้เลยเหรอครับ ...จะบอกว่าติดต่อไม่ได้ ก็ไม่น่าจะใช่ ถ้าผมไม่โทรหาเลย หรือโทรหาผมไม่ติดเลย ก็ถึงจะแปลก แต่ผมก็ผิดเองที่เบอร์เก่าแค่ชาร์จแบตแล้วเก็บไว้ที่บ้าน เพราะไม่ได้ใช้แล้ว

แต่ก้ดีครับ ...ตอนทำบัตรก็ไม่ได้อยากได้เท่าไหร่ แค่เพื่อนขอให้ทำก็แค่นั้นครับ

ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ภูเพชร
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 22:15:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com