Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามค่ะ..สับเปลี่ยนกองทุนต่างบลจ.ได้มั้ยคะ? ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้มี BKD ของบัวหลวงค่ะ อยากมีกองทุนรวมตลาดเงินหรือตราสารหนี้ที่ซื้อขายสับเปลี่ยนไม่เสียค่าธรรมมเอาไว้พักเงินเพื่อรอจังหวะเข้ากองทุนรวมหุ้น

1.เห็นหลาย ๆ ท่านในนี้แนะนำ KFSPLUS ของกรุงศรี ที่มีผลประกอบการดีกว่า ไม่ทราบว่าเราสามารถสับเปลี่ยนจาก KFSPLUS เข้า BKD ได้มั้ยคะ แล้วไม่ทราบว่าเสียค่าธรรมเนียมหรือเปล่า?

2.หากสับกองต่างบลจ.ไม่ได้หรือต้องเสียค่าธรรมเนียม ช่วยแนะนำกองทุนของบัวหลวงว่าอันไหนดีกว่ากันคะ ตอนนี้ดูบัวหลวงมีอยู่สองกองคือ B-TNTV (กองุทนรวมตราสารหนี้)กับ B-TREASURY (กองทุนตลาดเงิน)ที่ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการซื้อขายหรือสับเปลี่ยน

3.เวลาสับกองเราจะได้ราคาซื้อในกองทุนที่เรามีอยู่รวมถึงราคาซื้อของกองที่เราจะสับไปในวันนั้น ๆ ใช่มั้ยคะ?

หวังว่าคงเข้าใจคำถามนะคะ ถามเองยังแอบงง ๆ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :D

จากคุณ : Life-A-Holic
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 09:48:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com