Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Peter Lynch Vs Warren Buffet แนวทางไหนดีครับ Maldives ติดต่อทีมงาน

ถ้าเป้นนักลงทุนระยะยาวเพื่อนๆชาวสินธรจะเลือกลงทุนสไตล์ไหนครับ แล้วส่วนมากเพื่อนๆชาวสินธรลงทุนสไตล์แบบไหนครับ

Peter Lynch  ปีเตอร์ ลินช์  สไตล์การลงทุนแบบ หาหุ้น 10เด้ง เน้นลงทุนในหุ้นตัวเล็กๆหลายๆตัวที่มีโอกาสเติบโตสูง  

Warren buffet  วอเรน บัฟเฟต์  ลงทุนแบบ เน้นธุรกิจใหญ่ๆแข็งแกร่ง และลงทุน ในหุ้นไม่กี่ตัว แต่ลงหนักๆ

อยากทราบว่าควรเล่นแบบกระจายพอร์ตแบบปีเตอร์ลินช์ เพื่อมีโอกาสที่จะเจอหุ้น10เด้งดีหรือ  สไตล์แบบวอเรนบัฟเฟตต์ ที่เน้น ทุ่มกับหุ้นแข็งแกร่งดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ถ้าบทความข้างบนผมพิมอะไรผิดหรือเข้าใจผิดต่อวอเรนบัฟฟเฟตหรือปีเตอร์ลินก็ขอกราบอภัยด้วย   หรือผู้รู้จริงช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : Maldivesมัลดีฟส์
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 55 12:28:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com