Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะลงทุนทำอพาร์ทเม้นท์แถวนิคม304 ครับ ขอความเห็นพี่ๆในนี้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

มีที่อยู่ปราจีนครับ เป็นสวนไม่ได้ไปดูมานานมากแล้ว ก่อนหน้านี้มีคนมาขอซื้อเพื่อไปทำบ้านเช่า แต่ไม่คิดจะขายเลยไม่ได้สนใจอะไร ประจวบเหมาะว่าเพื่อนย้ายไปทำงานที่โน่น (นิคม304) แล้วมาบอกว่าหาที่พักยากมาก ที่มีอยู่ไกล้ๆนิคมต่อกัน20-30คิว มีที่แถวนั้นน่าลงทุนทำอพาร์ทเม้นท์ เพราะน่าจะมีคนเช่าเต็ม

ผมสนใจอยากลงทุนทำซัก30ห้อง ราคาห้องประมาณ2500ไม่แอร์-3500แอร์ มีเฟอร์ตามมาตราฐานที่พักทั่วไป ทำควบคู่ไปกับร้านซักรีด ร้านอาหาร และคอนวิเนียนสโตร์ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ อาจจะมีพี่ที่อยู่แถวๆนั้นหรือที่ทำที่พักอยู่ด้วยยิ่งดีครับ อยากขอความเห็นหน่อยครับ

ที่ผมอยู่ติดถนนเล้น 3078 ประจันตคราม-ศรีมหาโพธิ ห่างจากตลาดท่าประชุม 3 กิโล ห่างจากนิคม(ดูในแผนที่นะครับ) ประมาณ 13 กิโล
ส่วนตัวผมเห็นปัญหาว่าที่ค่อนข้างไกลจากชุมชน และกลางคืนน่าจะเปลี่ยวแต่ที่ไกลๆกันบริเวณคอสะพานข้ามคลองเป็นที่พักของญี่ปุ่นที่มาทำงานที่นิคม และผมเองไม่มีประสบการณ์

1.อยากให้ช่วยดูทำเลเบื้องต้นครับว่าน่าลงทุนหรือเปล่า
2.มีอัตตราเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน
3.งบประมาณขั้นต่ำประมาณเท่าไร(กู้)
4.ระยะเวลาคืนทุนประมาณเท่าไรจึงจะน่าลงทุน

ขอคำแนะนำด้วยครับ จะเบรค จะชี้แนะ อย่างไรก็ได้ รับฟังทุกความเห็นครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : monkey_lazy
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 16:01:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com