Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าเราจะพูดให้คนซื้อหุ้นเราให้ได้ เราต้องพูดอะไรบ้างคะที่ทำให้เขามั่นใจ ติดต่อทีมงาน

ถึงน้อง luuukate17  

จากอันนี้

พอดีเรียน วิชาวิเคราะห์หุ้นหน่ะค่ะ แล้วต้องเลือกหุ้นมา2ตัว แล้วนำไปพูดกับอาจารย์ให้อาจารย์ซื้อหุ้นให้ได้ โดยข้อมูลที่หามา มีข้อมูลงบการเงินของบริษัท แล้วก็ข้อมูลของพื้นฐานที่ ราคาย้อนหลัง แล้วก็ประวัติ เท่านั้นเองค่ะ พอถึงเวลาพรีเซ็น คำถามแรก "บริษัทได้กำไรมากี่ทาง" จอดเลยค่ะ ต้องไปหามาใหม่เพราะไม่ได้หามา

อยากถามผู้รู้หน่ะค่ะว่าถ้าเราจะพูดให้คนซ์้อหุ้นหุ้นหนึ่ง เขาต้องการทราบอะไรบ้างอ่ะคะ  และเราต้องพูดข้อมูลอะไรบ้าง ขอบคุณไว้ล่วงหน้า

..........................................................................................

งบ Q4 สวยหรู  โตก้าวววววววววกระโดด แบ็ลคล็อคในมืออีกเพียบ  รอรับรู้รายได้ทังปี

มีพัฒนาการที่ดี มีแนวโน้มพลิกมากำไร เทอนร์อะราวด์ รอรับรู้ยอดโอนQ4  อีกเพียบบบบบบบ

หุ้นเติบโตอนาคตยังโตได้อีก รอร่วมทุนพันธมิตรใหม่ ลดต้นทุนทางธุรกิจ สภาพคล่องสูง ขยายตลาดไปต่างประเทศ

ที่ได้ยินมาก็แบบนี้นะ   ดอยทุกตัววววววววว 555555

ปล กลัวกระทู้น้องเขาตกเร็ว

จากคุณ : แล้วแต่ดวง
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 16:07:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com