Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อนาคตซีเอ็ด (se-ed) ที่นักลงทุนอยากเห็น ติดต่อทีมงาน

รบกวนสมาชิก สมมติว่าตัวท่านสามารถแนะนำ ceo se-ed ได้ หรือ ท่านเป็น ceo se-ed ท่านจะแก้ปัญหาที่กำลังเกิดขึ้นได้อย่างไร เด๋วผมจะเอากระทู้นี้ไปฝากคุณ IR ครับ เผื่อคุณ IR นำไปแจ้งให้ CEO รับทราบ

ส่วนตัวผม มีข้อเสนอดังนี้

1. ตามต่างจังหวัด ยังไม่มีมหกรรมหนังสือ ทั้งๆ ที่คนก็ไม่ได้น้อยเลยครับ จังหวัดหัวเมือง คนเยอะมากมาก ผมว่าถ้ามีมหกรรมหนังสือ ตามหัวเมืองใหญ่ๆ น่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ต่างจังหวัดครับ ที่จะได้หาซื้อหนังสือดีๆ ราคาไม่แพง และซีเอ็ดก็ได้ประโยชน์ด้วย

2. ซีเอ็ดไม่จำเป็นต้องขยายสาขาเกาะไปกับห้างค้าปลีกเท่านั้นครับ จากปัจจุบัน ซีเอ็ดบางสาขาจะไปอยู่ในมหาวิทยาลัย ซึ่งมีไม่กี่สาขา ผมว่า ซีเอ็ดน่าจะไปเปิดกับสถาบันการศึกษา หลายๆ สถาบัน เช่น มหาวิทยาลัย หรือ ราชภัฏ ครับ เพราะลูกค้านักศึกษา เยอะพอสมควร หรืออาจไปเปิดในโรงพยาบาลก็ได้

3. AEC กำลังจะเกิด แม้ว่า สินค้าซีเอ็ด จะไม่เหมือน cpall, cpf, bigc, ptt, ... ที่ทุกประเทศใช้เหมือนๆ กัน แต่ผมคิดว่า know how ซีเอ็ด ก็มีไม่ได้ด้อยไปกว่าใครเลย เป็นผู้นำธุรกิจด้วยซ้ำ ซึ่งด้วย know how ที่มี และลิขสิทธิ์หนังสือต่างๆ ที่มี ผมว่า ซีเอ็ดน่าจะลองมองโอกาสการขยายสาขาไป AEC ครับ ซึ่งจะเป็นการดี ต่อผู้อ่านในประเทศที่ยังไม่พัฒนาให้ได้มีร้านหนังสือดีๆ เข้าถึงหนังสือได้ง่ายๆ และเป็นประโยชน์ต่อซีเอ็ด และผู้ถือหุ้นด้วย

จากคุณ : dr_piggy
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 21:29:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com