Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนสติพี่น้องเม่า...โดยเฉพาะท่านใหม่ๆ ติดต่อทีมงาน

อยากให้โหวต แชร์ เตือนเม่าๆ หน้าใหม่ทั้งหลาย

เดือนนี้ผมเจอเพื่อนหน้าใหม่ ไม่เคยลงทุน ขนเงินมาลงในหุ้นเยอะมากๆ แล้วก็เสียเยอะมาก
ถามว่ามีหลักการยังไง ก็ตอบไม่ได้  เห็นเขาพูดถึงตัวนั้นดี ตัวนี้ดี ก็ซื้อตาม แรกๆ หุ้นขึ้นก็ได้กำไรนิดหน่อย แล้วก็ได้ใจซื้อเยอะ ตอนนี้ก็มีทั้งติดดอย และกระโดดลงดอยตัวขาด

การลงทุนนั้นลงทุนได้ และดี นะครับ แนะนำ แต่ต้องขยัน ทำการบ้าน ซึ่งมันไม่มีทางลัด

เลยอยากทำสรุปเตือน ให้คนใหม่ๆ ได้รู้ว่าในตลาดมีหลายรูปแบบ

ที่เขียน อาจผิดถูก พร้อมรับทุกข้อคิดเห็นนะครับ

ถ้าเห็นว่ามีประโยชน์ ช่วยโหวต แชร์ ให้เม่ามือใหม่ได้เห็นกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ!! ^^

จากคุณ : วิญญาณ ความรัก ความรู้สึก
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 17:03:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com