Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องการลงทุนในกองทุนรวมต่างๆหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

อยากจะขอคำแนะนำดังนี้ครับ
1. ผมว่าจะซื้อ LTF 10000 บ./เดือน โดยจะซื้อ KFLTFDIV 5000บ. และ BLTF 5000 บ. แบบนี้ดีมั้ยครับ หรือมี LTF ตัวไหนน่าสนใจอีกมั้ย
2. ผมว่าจะซื้อ RMF 10000บ./เดือน แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อ RMF ตัวไหนดี กะซื้อถือยาวจนเกษียณเลยคิดว่า น่าจะซื้อ RMF ที่เกี่ยวกับทองคำ เพราะยังไงแนวโน้มอนาคตราคาทองมันก็คงจะขึ้นอยู่แล้ว เลยดูๆไว้คือ BGOLDRMF, KFGOLDRMF, SCBGOLDHRMF แต่เพื่อนบางคนเชียร์ BERMF, BFLRMF เลยเลือกไม่ถูก ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ
3. นอกจากนี้ผมว่าจะซื้อกองทุนเปิดซักอันที่ให้ผลตอบแทนดี เสี่ยงสูงหน่อย เดือนละ 5000 บ. ที่เล็งๆไว้ก็ KFSDIV, BGOLD, BCHAY (ผมก็ยังงงๆกับ ETF คับ มันซื้อผ่านธนาคารได้เลยมั้ย หรือต้องผ่านใคร อ่านแล้วก็ยังงงๆครับ), BTP, BTK, BSUB คือธนาคารแถวบ้านผมมันมีแค่ กรุงเทพ, ไทยพาณิชย์, กรุงไทย อะครับ กรุงศรีต้องขับไปซื้อในจังหวัด
4. ผมยังมีเงินออมเหลืออีกเดือนละ 15000 บ. ที่กะจะเป็นเงินออมฉุกเฉิน+เก็บไว้จ่ายเบี้ยประกันชีวิตรายปี จึงอยากนำไปลงทุนกับอะไรก็ได้ที่มีสภาพคล่องสูงและผลตอบแทนดีกว่าดอกเบี้ย ความเสี่ยงต่ำ ผมควรลงทุนในอะไรดีครับ ตราสารหนี้เหรอ มีคำแนะนำอะไรมั้ยครับ มีของที่ไหนน่าสนใจ อะไรยังไง
5. ใครอยากแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็ตามสบายเลยครับ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็น ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Brugada
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 14:22:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com