Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามกันโต้งๆครับ ... หุ้นถือยาวตัวไหนจัดว่าเทพน่าถือครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ด้วยการงานชักไม่มีเวลานั่งเฝ้าเป็นลิงแล้วครับ .... กว่าจะเลิกงานตลาดวายแล้ว  เข้างานตลาดก็ยังไม่ตื่น  จะเล่นตอนพักเที่ยงตลาดก็พักเหมือนกัน    สรุป   คงต้องเล่นหุ้นถือยาวซ่ะแล้ว  

อยากรู้ว่าหุ้นตัวไหนถือยาวแหล่มๆมั่งครับ เรียกว่าไม่ซื้อทิ้งไว้เสียชาติเกิด
คือซื้อทิ้งแล้วไม่ต้องไปมองมันเลยครับปล่อยไป ดูพอร์ทสักปีละ 2 ครั้ง ครึ่งปีกับปลายปีพอ  เงินไม่ได้เยอ่ะหรอกครับแต่ดีกว่าฝากธนาคารไว้เฉยๆดอกน้อยไม่เยอ่ะพอจะงอกเงยมากมาย    ตอนนี้ซื้อทิ้งๆไว้มีตัวเดียวคือ  HMPRO  แต่ตัวเดียวในพอร์ทมันดูเงียบเหงาเกินไป  อยากหาตัวอื่นๆมาถัวซื้อทิ้งไว้ เวลามันเขียวพร้อมกันมันดูดีกว่าเขียวตัวเดียว    ขอสัก 3 ตัวในพอร์ทก็พอแล้ว    ใจผมมองๆไว้อีกตัวคือ  PF  ก็ไม่รู้เทพๆคิดว่าไงมั่งครับตัวนี้  ไหวมั้ยถือสักปีสองปี  ลดก้เก็บเพิ่มแดงปล่อยมัน  ดูปันผลย้อนหลังส่วนตัวว่าเยอ่ะดีเหมือนกัน   ขอบคุณครับ

ป.ล  มีเงินใส่พอร์ทไว้รอซื้อเพิ่มตอนตัวใดตัวหนึ่งมันลด อีกเดือนละ 10000 บาท ใส่ทุกเดือน  ( หรืออาจจะมากกว่านั้น )  ถึงมันไม่ลดเงินจำนวนนี้ก็ใส่เพิ่มไปเรื่อยทุกเดือน

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 55 19:25:04

จากคุณ : Dek Chan
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 55 19:22:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com