เอ หรือว่าเจ้าหนี้เขากำลังเอาหนี้เสียคืนจากคนเล่นหุ้น

ก็พวกเจ้าหนี้ที่ยอมให้ลูกหนี้ตัดผม(hair cut)นั่นแหละ
    ลดหนี้สบั้นหั่นแหลก ห้าสิบ หกสิบเปอร์เซนต์
    แต่บังเอิญหนี้ที่เหลือ เจ้าหนี้ขอแปลงหนี้เป็นทุนหรือเป็นหุ้นแทน
    เอ้า หนี้เสียแล้วไป  หาเอาใหม่ดีกว่า
    อั๊วจะขอเอาหนี้เสียที่อั๊วตัดผมให้ลื้อ
    คืนจากท่านนักลงทุนในตลาดหุ้นแทน
    กลยุทธง่ายมาก  
    ก็อั้วขอแปลงหนี้ที่เหลืออีกห้าสิบเปอร์เซนต์เป็นหุ้นของลื้อ
    แล้วพอลื้อให้หุ้นอั๊วมา  
    อั๊วก็จะไปจัดแจงแปลงหนี้เสียเป็นทุนหรือเป็นกำไร
    ด้วยการปั่นหุ้นแบบแพ็คเก็จ  
    ด้วยวิชาเทพวิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐาน
    ควบวิชามารซื้อไว้แล้วเชียร์ขึ้น
    เจอเข้าสองเด้งอย่างนี้
    แมลงเม่า เอ๊ยนักลงทุนก็เคลิ้มซิครับ
    ขึ้นมาสิบยี่สิบเท่า  ก็ยังเชียร์ว่าเด็ดว่ายอดเยี่ยม
    ดังนั้นใครจะเล่นหุ้นที่มีเจ้าหนี้แปลงหนี้เป็นทุน
    ให้ดูตาม้า ตาเรือ ตาขุน ด้วยว่าเขาแปลงหนี้เป็นทุนที่ราคาเท่าไร
    ป่านนี้เจ้าหนี้อิตาเลี่ยนไทยที่แปลงหนี้เป็นทุน
    ยิ้มหน้าบาน ได้หนี้คืนครบถ้วนแล้วมั่ง
    หวังว่าท่านเจ้าหนี้  
    คงไม่ได้ตัดผมให้กับนักลงทุนรายย่อยนะครับท่านผู้ชม

เห็นเขาเล่าว่าเจ้าหนี้ของยักษ์ใหญ่เหล็กรีดร้อนรีดเย็นรีดอุ่น
    กำลังเตรียมจะรีดเลือดนักเล่นหุ้นตัวนั้นแบบแพคเก็จ  
    ด้วยวอร์แรนท์ห้าร้อยล้านหน่วย
    ราคาใช้สิทธิ์ห้าบาท  เท็จจริงเป็นเช่นไร ใครตอบได้บ้างเอ่ย
    ถ้าเป็นจริงพี่แกก็ได้หนี้เสียคืนเป็นหมื่นล้านเลย
    พี่น้องชาวสินธรโปรดระวัง
    อาจจะมีคนมาตัดผมให้ โดยไม่ได้ร้องขอ  ฮาๆๆ

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 46 11:29:52

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 46 11:25:22

จากคุณ : คลาย เครียด - [ 1 ต.ค. 46 11:15:19 ]