CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

รบกวนคุณเด่นศรีปรับพอร์ตครับ

สวัสดีครับ คุณเด่นศรี
    (จริงๆ เรียกพี่เด่น ดีกว่า :-) .... แอบรู้อายุจากกระทู้ยอดฮิต 555)

ขอรบกวนแต่เช้าเลยนะครับ
    ยึดคติคุยกับผู้รู้ 5 นาที ดีกว่าอ่านเอง 1 ชั่วโมง

ก็ตามชื่อกระทู้นั่นล่ะครับ
    พอร์ตของผม มีดังนี้ครับ

1. noble      67,000 หุ้น
    2. s&p         2,400
    2. ptt           1,700
    3. egcomp      200
    4. toc             200
    5. kest            200

มีเงินสดคงเหลือลงทุนได้ 27,000 บาท
    เป็นบัญชีเทรดทาง internet ครับ

พอร์ตอาจจะดูแปลกๆ นะครับ....สาเหตุที่มามันยาว....เอาเป็นว่าปัจจุบันเป็นอย่างนี้น่ะครับ

จริงๆ ตามความตั้งใจเดิมของผมนั้น ก็กะว่าจะไม่ทำอะไรกับมัน ปล่อยไปเรื่อยๆ รอให้มันฟื้นขึ้นมาเอง
    ในพอร์ตตอนนี้ มี toc ตัวเดียวที่ยังมีกำไรอยู่ ส่วนตัวอื่นๆ แดงหมด...แต่ยังอยู่ในวิสัยที่รับได้....ยกเว้น ...noble...

สาหัสครับ ตัวนี้
    ตอนซื้อมันกำลังจะจ่ายปันผล ประกอบกับผมดูราคาย้อนหลัง ก็เห็นว่ามันลงมามากแล้วจากต้นปี พื้นฐานบริษัทก็พอใช้ได้ (ผมเองก็ชอบแบบบ้านของเค้า) ไม่คิดว่ามันจะลงอย่างโงหัวไม่ขึ้นอย่างนี้
    อย่างเมื่อวานทรงๆอยู่ที่ 6.5 อยู่ดีๆ มีมือไม่ดี เคาะขายเฉยเลยที่ 6.1 .... แค่ 100 หุ้น ..... แล้วมันก็ทรงๆ ทรุดอยู่ตรงนั้น ไม่ไปไหนเลย....

ก็เลยเป็นที่มาของคำถามข้างต้นครับ...ปรับพอร์ตยังไงดี....

รบกวนด้วยนะครับ

จากคุณ : Dalglish - [ 6 ส.ค. 47 08:03:32 ]