CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ฝากถึงเพื่อน ๆ ครับ ..... เด่นศรี

จากที่ได้คุยกับเพื่อน ๆ     ได้อ่านกระทู้คำถามของเพื่อน ๆ        ผมเกิดความรู้สึกกังวลอย่างมากครับว่า    จะทำให้เพื่อน ๆ  พลาด

เนื่องจาก   สิ่งที่เพื่อน ๆ  ต้องการจากหุ้น    กับสิ่งที่ผมต้องการ จากหุ้น      เป็นไปในทางตรงกันข้ามกัน

ผมเคยกล่าวไว้แล้วว่า    ผมเคยทำให้เพื่อนสนิทท่านหนึ่งพลาด      

ในคราวนี้    จากคำถามในกระทู้    ทำให้เห็นว่า     แนวคิดในการลงทุนนั้นคนละด้าน   คนละมุมมองกัน

รับรองว่า   เพื่อน ๆ  หลายท่าน  อาจจะต้องผิดพลาด เพราะผมอีก

ผมจึงต้องรีบมาบอกว่า     ถ้าเพื่อน ๆ ไม่แน่ใจ     อย่าได้ใช้แนวทางนี้ครับ        เพราะหากพลาด    มันจะพลาดมากกว่าที่เพื่อนเคยพลาดมาครับ

เพราะผมคิดไปเองว่า   เพื่อน ๆ  หลายท่านเข้าใจในมุมมองของหนังสือพ่อรวย   ที่ไม่เคยมองตัวเงิน     ทำให้ผมคิดไปเองว่าเพื่อน ๆ  คงเข้าใจในแนวทางของผมได้อย่างไม่ยากเย็น

แต่ตอนนี้    ผมรู้สึกกลัว   และ รู้สึกผิดมากครับ

ขออภัยเพื่อน ๆ  ด้วยครับ

หากเพื่อน ๆ  คิดว่าสามารถนำไปใช้ได้    ขอให้อ่านจากกระทู้พี่อาซ้อสี่  ครับ  

แต่หากไม่แน่ใจ    ขอให้เพื่อน ๆ   อย่าใช้แนวทางนี้ครับ

...........................

เด่นศรี

........................

ขออภัยมานะที่นี้ครับ

........................

จากคุณ : เด่นศรี - [ 7 ส.ค. 47 15:54:36 ]