CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อันตรายจากเล่น ด้วยวิธี ของคุณเด่นศรี

เรียนถามคุณเด่นศรีนะครับ
    คุณเด่นศรี เคยกล่าวไว้ในกระทู้

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I2949128/I2949128.html

ว่า...

ผมขอสรุปแบบรวบรัดเลยนะครับสำหรับผู้ที่จะใช้วิธีนี้

1. ลงทุนระยะยาวววววววว มากกกกกกกกกกกก

2. แนวคิดคือ หารายได้จากพอร์ต ไม่ใช่กำไรจากพอร์ต

3. มีเวลาดูแลพอร์ตอย่างเอาใจใส่มากมาก

4. เน้นข้อ 1. และ 2. อีกครั้ง

..........................

ผู้ที่ไม่สามารถใช้แนวทางนี้ได้

1. นักเก็งกำไร

2. นักลงทุนระยะสั้น

3. ผู้ปล่อยปะละเลย ไม่ดูแลพอร์ต

.........................

เด่นศรี ( ยิ้ม )

......................

ขอบคุณ คุณ ทรงกฤษฎิ์ ครับ

จากคุณ : เด่นศรี

... ผมอยากทราบว่าหากนักลงทุนแบบ DSM ไม่สามารถบริหารจิตใจและแผนการได้อย่างเข้มงวดแล้ว  ผลร้ายที่จะเกิดขึ้นของการทำแบบครึ่งๆกลางๆ จะเป็นอย่างไรครับ??
    (ยกตัวอย่างให้ด้วยจะดีมาก)

ผมเห็นคุณเด่นศรีเคยบอกไว้ว่า ถ้าใจไม่เข้มแข็งก็จะเกิดผลร้ายมากๆขึ้น ก็เลยอยากทราบครับ  และเพื่อนๆที่สนใจวิธีคุณเด่นศรี (รวมทั้งผม) ก็จะได้พิจรณาถึงผลเสียที่จะตามมา (ในกรณีแพ้ใจตัวเอง) ด้วยครับ

หากผมมีข้อสงสัยอื่นใดอีก จะมาโพสในนี้นะครับ :)

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 47 14:16:24

จากคุณ : x-philes - [ 8 ส.ค. 47 14:03:22 ]