CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

สรุปว่า DSM ไม่ง่ายอย่างที่คิด

เป็นเวลาเกือบ 2 สัปดาห์ที่ผมใช้การลงทุนแบบ DSM ทำให้รู้ว่า DSM ไม่ง่ายอย่างที่ตัวเองคิดเพราะเอาเข้าจริงๆแล้วตัวเอง ไม่ทำตามกติกาเลยไม่ค่อยประสบความสำเร็จเพราะยังติดการลงทุนแบบเดิมๆที่ไปคาดเดาตลาดว่าจะขึ้นหรือลงเลยพลาดไปโดยเฉพาะในวันนี้ไปมองพลาดว่ามัน่าจะลงอีกนิดเลยไม่ได้ซื้อหุ้นกลับทั้งๆที่วางแผนไว้แล้วแต่ไม่ได้ทำตามแผนความโลภมันเข้ามาในจิตใจครับเลยพลาดไป แต่คิดว่าต่อไปตัวเองต้องทำให้ได้ไม่ต้องสนใจตลาดถึงเวลาซื้อต้องซื้อถึงเวลาขายต้องขายเพราะถ้าไม่ทำตามแผนจะวางแผนก่อนไปทำไป ใช่ไหมครับ ขอบ่นตัวเองหน่อยครับ

จากคุณ : หนูนุ้ย - [ 31 ส.ค. 47 22:36:30 ]