CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

มีโอกาสเยี่ยมกิจการที่ถือหุ้นอยู่

ไม่ได้เป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่

ไม่ได้มีคนเชื้อเชิญ

แต่ไม่สบายครับ เป็นโรคประจำตัว

ไมเกรนครับ

พักนี้เป็นบ่อยขึ้น เพราะต้องทำงานยาวนานมากขึ้น เลยเหนื่อย( ส่วนหนึ่งเป็นเพราะสังขารไม่อำนวยด้วย )

เข้าโรงพยาบาลแถวเกษตร ที่มีหุ้นอยู่บ้าง เพราะได้รับส่วนลด

หลายเดือนแล้วที่ไม่ได้ไป

ไม่ใช่เพราะสุขภาพดีเลิศดอกครับ ซื้อยาร้านข้างนอกกินเอาอ่ะครับ

คราวนี้ มันเป็นหนัก เลยคิดว่าจะรักษาอย่างเป็นเรื่องเป็นราวซะหน่อย

ดีใจที่จะได้เจอคุณหมอประจำ ( ใจเย็น และ อารมณ์ดี ตรวจละเอียด และเป็นกันเองมาก )

ดีใจที่จะได้เจอพยาบาลที่คุ้นหน้าคุ้นตา และจำเราได้เสียด้วย ( ลูกสองคนผมคลอดที่นี่ ภรรยาผมเป็นลูกค้าประจำที่ดี คือ มาที่นี่ทุกเดือน เมื่อก่อนยิ่งหนัก เพราะมาทุกสองสัปดาห์เลย )

วันนี้ที่โรงพยาบาล คึกคักเป็นพิเศษ ( อาจจะเป็นอย่างนี้ทุกวันก็ได้ ) คนไข้มากมายเสียจริงๆ ดูๆคนไข้เหล่านั้นก็เป็นคนธรรมดา แต่งเนื้อแต่งตัวก็ธรรมดา ได้ยินว่าบางคนมาจากต่างจังหวัดก็มี

ผมชอบจริงๆ กิจการแบบนี้

ถึงกำไรจะไม่หวือหวา แต่พอจะโตแบบเรื่อยๆได้ ผมก็ว่าดี เมื่อวันศุกร์ เพิ่งได้รับเช็คปันผล มาเอง เดี๋ยวต้องเอามาจ่ายค่ายาเสียหน่อย

ตอนจ่ายค่ายา ผมแสดงบัตรผู้ถือหุ้น เขาลดค่ายาให้ยี่สิบเปอร์เซนต์ แสดงว่า เขาบวกค่ายามหาศาลแน่ๆ

คุณเด่นศรีและภรรยา จบเภสัช มา คงทราบว่ามหาศาลแน่ๆ

ผมจ่ายค่ายาและค่ารักษาไปแปดร้อยกว่าบาท

นี่ผมยังโชคดี คุณหมอสั่งยาแก้โรคไมเกรนให้ผมเม็ดละ หนึ่งร้อยสามสิบห้าบาท สองเม็ด แต่ทางโรงพยาบาลเขาถอดยาตัวนี้ออกเสียก่อน

หมอเลยเขียนชื่อยาให้ผมไปหาซื้อเอาเอง

นี่ถ้าเขาจ่ายยาในโรงพยาบาล จะราคาเม็ดล่ะเท่าไหร่ คำนวณไม่ถูกเลย

ยาอะไร เม็ดละร้อยกว่าบาท

หมอบอกลองกินดูก่อน ถ้าไม่ดีก็กลับไปกิน คาฟากอต เม็ดละ เจ็ด บาทดีกว่า

ไม่มีอะไร วันหยุด ว่างๆ เลยมาชวนคุยครับ

จากคุณ : กุ้งไร้สาร - [ 7 พ.ย. 47 14:53:50 A:61.90.101.242 X: TicketID:006367 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป