CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอความเห็นด้วยค่ะ .. เรื่องสกุลเงิน

เหรียญ..สหรัฐฯ (4 คน)
      ปอนด์สเตอร์ลิง..อังกฤษ (3 คน)
      ดอยซ์มาร์ค..เยอรมัน (1 คน)
      ฟรังซ์..ฝรั่งเศส (0 คน)
      เยน..ญี่ปุ่น (4 คน)
      เหรียญ..ออสเตรเลีย (4 คน)
      วอน..เกาหลี (2 คน)
      เหรียญ..ฮ่องกง (1 คน)
      บาท ..ไทย (3 คน)
      ไม่สนใจ ...อื่นๆ (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 27 คน

14.81%
     11.11%
     3.70%
     0.00%
     14.81%
     14.81%
     7.41%
     3.70%
     11.11%
     18.52%

อยากทราบความเห็นทุกๆท่านนิดนึงค่ะ

หากถึงวันที่ท่านมีอิสรภาพแล้ว (แม้จะอีก 10 ปีก็จะรอ ... อิ อิ)

สมมติว่าอิ่มตัวกับการลงทุนแล้ว, รู้สึกมีอิสรภาพแล้ว (ตามรูปแบบของนักลงทุนแต่ละคน) ...

ถ้าสามารถเลือกได้ ....

เพื่อ ลงทุนในประเทศอื่น (หลักทรัพย์ในประเทศอื่น... แปลงสินทรัพย์เป็นเงินสกุลอื่น) ...และ

เพื่อ ลงทุนด้วย "ระบบ และ เงินของผู้อื่น"

เพื่อ ลงทุนในรูปแบบของนิติบุคคล

ท่านคิดว่า ... สนใจที่จะลงทุนในประเทศใด (ตามหัวข้อโหวต)

ถ้าสนใจ ... ช่วยโหวตและลงชื่อด้วยนะคะ

ถ้าไม่สนใจ ... โหวตแล้วไม่ต้องลงชื่อก็ได้ค่ะ, หรือไม่โหวตก็ได้ค่ะ ... ตามความสมัครใจและตามความสนใจนะคะ

ปล. ไม่ทราบว่ากระทู้จะ error อีกหรือเปล่า

คืออยากรบกวนขอเนื้อเพลง Hotel California ของ EAGLES ด้วยน่ะค่ะ ... ว่าจะหาได้ที่ไหนบ้าง (เวปไซต์ก็ได้)

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : คนชื่อนินจา - [ 17 พ.ย. 47 11:10:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป