CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ถามเฮียคลายเครียดครับ ผมทราบว่าเฮียเล่นหุ้นอย่างเดียวมาเป็นสิบ ๆ ปีแล้ว แต่................

ถามเฮียคลายเครียดครับ  ผมทราบว่าเฮียเล่นหุ้นอย่างเดียวมาเป็นสิบ ๆ ปีแล้ว  แต่................ไม่ได้ลงทุนในตัวหุ้นอย่างเดียว

ที่เห็น ๆ  เหมือนจะลงทุนในพันธบัตรด้วย

ผมอยากทราบวิธีที่ลงทุนถูกต้องจากเฮียครับ  

**************ผมไม่ได้จำกัดเฉพาะเฮียให้ตอบนะครับ   ท่านอื่น ๆ ก็ตอบได้ครับ  ผมจะรู้สึกยินดีอย่างยิ่งครับ   เพียงแต่ที่ผมถามเฮียเค้า เพราะ ผมสงสัยวิธีที่เฮียเค้าจัดการลดความเสี่ยงให้กับตัวเองก่อนนะครับ ************************

จากคุณ : สักวันเราคงจะรู้จักกัน - [ 27 มิ.ย. 48 00:29:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป