CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

คิดกันสนุกๆ เจ้ามือจะปั่นอย่างไร ถ้ารู้ว่ารายย่อยส่วนใหญ่......

"ไม่ขายไม่ขาดทุน"

ผมลองเอาหลักสมเกินตามภาพประกอบมาคิดเล่นๆ
    เออ    
    เจ้ามือสามารถใช้ประโยชน์จากความคิดของรายย่อยได้แฮะ
    ดังนั้น  ไม่ควรเปิดไต๋ให้เจ้ามือเห็นจนหมด
    ยังไม่ขาย  ก็อย่าบอกว่า "ไม่ขายไม่ขาดทุน"
    ต้องขายไปแล้ว   ถึงจะพูดว่า "ไม่ขายไม่ขาดทุน"
    เจ้ามือจะได้อ่านไต๋ไม่ออก  ฮาๆๆๆ

ลองคิดกันสนุกๆครับ  
    ไม่ใช่เรื่องจริงนะ

ถ้าผมเป็นเจ้ามือ
    ปริมาณหุ้นที่อยู่ในมือนักลงทุนแบบ
    "ไม่ขายไม่ขาดทุน"
    จะถูกตัดออกไปจากเกมล่าส่วนเกินทุน
    ปริมาณเงินหมุนเวียนเพื่อปั่นหุ้นขึ้น
    ไม่จำเป็นต้องครอบคลุมไปถึงหุ้นที่ "ไม่ขายไม่ขาดทุน"
    ปั่นขึ้นปั่นลง  ไม่ให้หลุดเข้าไป
    ในกรอบราคา "ไม่ขาย ไม่ขาดทุน"   ก็พอแล้ว

อย่างเช่น สมมติว่า
    ระดับราคาที่ "ไม่ขายไม่ขาดทุน" ของรายย่อย
    เฉลี่ยอยู่ที่ ๑๐ บาท ราคาปัจจุบันอยู่ที่ ๕ บาท
    เจ้ามือก็จะปั่นขึ้นไปเต็มที่แค่ ๗ - ๘ บาท
    เพื่อป้องกันแรงเทขายจากหุ้น "ไม่ขายไม่ขาดทุน"
    winkwinkwinkwinkwinkwink

จากคุณ : endophine - [ 26 ก.ค. 48 09:10:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป