CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากให้เปรียบเทียบรายได้ระหว่าง Analyst กับ FM และความก้าวหน้าในสายงานครับ

ผมกำลังเรียน MBA major finance อยู่ครับ  ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยมีประสบการณ์การทำงานด้านการเงินมาก่อนเลย
    ซึ่งอาชีพที่ผมใฝ่ฝันอยากทำก็มีอยู่2ทางครับ คือ analyst กับ FM แต่ก็ไม่เคยมีเพื่อนทำงานด้านนี้ครับ  เลยอยากให้เปรียบเทียบรายได้ และความก้าวหน้าในสายงานของทั้งสองส่วนครับ
    ปล. อีกอย่างที่รู้ครับ  FM สามารถเล่นหุ้นเองได้รึเปล่าครับถ้าเล่นได้เคยทำพอร์ตตัวเองเจ๊งรึเปล่า อิอิ

จากคุณ : สอดแนม - [ 9 ก.ย. 48 21:13:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป