CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

### ถามพี่ๆที่ทำด้าน fund เกี่ยวกะเรื่อง FM นิดนึงครับ ###

ตอนนี้ผมเรียนป.โทอยู่น่ะครับ ได้ CFA level 1 แล้ว
    ตั้งความหวังไว้ว่าเรียนจบแล้วอยากทำงานด้าน fund
    จะรบกวนปรึกษาพวกพี่ๆว่า license FM นี้ มีผลต่อการ
    รับเข้าสมัครงานมั๊ยครับ ถ้ามี ผมจะได้สมัครอบรมรอบตุลาคมนี้ไปเลย แต่ถ้าไม่มีก็คงไว้ให้บริษัทส่งสอบน่ะครับ เพราะค่าใช้จ่ายตกประมาณ 2 หมื่นบาท ซึ่งก็ค่อนข้างแพงเหมือนกัน  ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ

จากคุณ : Resurrection - [ 11 ก.ย. 48 15:48:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป