CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอเข้าร่วมคลับนี้ด้วยครับ

ผมเป็นนักศึกษา ป.ตรี ปี 3 แล้วครับ เรียนศศ. อยู่ ณ มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งที่ไม่อยู่ใน กทม

... จริงๆผมมีความสนใจใน Finance มาตั้งแต่แรก แต่ตอนเอนท์เข้ามา มีความคิดว่า อยากรู้อะไรที่มันกว้างๆไว้ เป็นพื้นฐานก่อน เลยมาเรียน ศศ.
    ... แต่พอมาเทียบกับคนเรียน Business Finance โดนตรงแล้วรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจมากมาย ไม่มีความรู้อะไรเลย

...เข้าเรื่องดีกว่า ผมเห็น(จากที่อ่านในกระทู้) ว่า ไม่ว่าจะสอบ CISA CFA ค่าใช้จ่ายมันสูงจริงๆครับ(CISA ที่ผมเห็นในกระทู้ ค่าสมัคร 5000 หนังสือ 2000 มันออกจะมากสำหรับคนธรรมดาครับ ยิ่ง CFA ยิ่งไม่ต้องไปพูดถึง หลายหมืนเลย)

... ยิ่งผมอยู่ต่างจังหวัด โอกาสเข้าถึงข้อมูลก็มีน้อย ห้องสมุด ม.ผมก้ไม่ค่อยมีหนังสือด้วย
    ... ผมอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหนังสือในการอ่าน เพื่อเตรียมสอบ หรือหนังสือที่เกียวข้องหน่อยคัรบ ผมจะได้ไปบอกบรรณารักษ์ถูกว่าจะยืมอะไร

... สุดท้าย ผมอาจมีคำถามไม่เข้าท่า หรือคำพูดไม่สมควร ก็ขอโทษไว้ล่วงหน้านะครับ เพราะผมคงมีเรื่องจะมาถามเรื่อยๆน่ะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Alkanfel - [ 13 ก.ย. 48 01:44:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป