CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอคำแนะนำครับ

ขอคำแนะนำพี่ๆที่อยู่ในวงการตลาดเงินตลาดตลาดทุนหน่อยนะครับ
    ผมจบ ป.ตรี เศรษฐศาสตร์ มาครับ
    เคยทำงานทางวิจัย และ ด้านวิเคราะห์สินเชื่อมาเกือบ 2 ปี แล้วออกไปทำด้านวิเคราะห์ต้นทุนในบริษัทเอกชน
    แต่ตอนนี้รู้ตัวแล้วว่าอยากทำงานในสายนักวิเคราะห์หรือ ทางด้าน IB ใน ตลาดเงินตลาดทุนมากกว่า
    อยากขอคำแนะนำครับว่าควรจะทำอย่างไร
    เข้าไปสมัครงานโดยยังไม่มี CISA จะได้หรือไม่
    แล้วประสบการณ์การทำงานที่เคยทำมาใช้ได้ไหม
    แล้วขณะนี้มีที่ไหนพอจะรับบ้าง
    หรือว่าควรเรียนโทให้จบก่อน
    ขอบคุณทุกคนครับ

จากคุณ : cried_baby - [ 29 ก.ย. 48 09:58:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป