CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมไม่ได้จบทางด้านการเงิน...แต่ทะลึ่งอยากสอบกะเค้าด้วย พอมีข้อแนะนำไม๊ครับ?

ตอนนี้ผมอายุ 30 กว่าๆ...กว่ามากแล้ว แต่ถึงแก่ ก็ยังมีไฟอยู่
    มีอาชีพการงานทำแล้ว มั่นคงพอควร...คือไม่รวย แต่ก็มีกินไม่เดือดร้อน
    แต่ชอบการท้าทายและเรียนรู้อะไรใหม่ๆ
    ดังนั้นจึงคิดว่าการสอบ CFA & CISA ได้ น่าจะมีประโยชน์ต่อตัวผมเองอย่างมาก

ผมคงไม่มาถามว่า แก่ไปไม๊ที่จะเรียน... เพราะถ้าแค่นี้ไม่มีสมองคิดเอง จะเอาปัญญาไหนไปสอบ
    แต่อยากเรียนถามว่า

1.มีแหล่งข้อมูลใดอีกบ้างไหมครับ ที่เกี่ยวกับการสอบนี้
    นอกจากคลับนี้ และอีก 2 Website ที่คุณหมากเขียวกรุณาแนะนำ
    2.ตำราหรือคู่มือการสอบ พอหาซื้อที่ใดได้บ้างครับ
    ถ้าไม่สะดวก Post ขอความกรุณาหลังไมค์ก็จะเป็นพระคุณยิ่ง
    3.ถ้าบังเอิญผมฟลุ๊คผ่าน...สามารถทำงาน Parttime ได้ที่ใดบ้างไหมครับ
    ไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงิน แต่อยากหาประสบการณ์ทำงานกับผู้ที่เก่งกว่า ดังนั้นขอทำงานเพื่อเรียนรู้ ทำฟรีๆผมก็เอา
    เผื่อต่อไปเบื่องานที่มีความมั่นคงสูงที่ทำอยู่ และมีอิสรภาพทางการเงินแล้ว
    จะได้เปลี่ยนไปทำสิ่งที่ชอบซะที

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ไม่เก่งแต่อยากตอบ - [ 8 ต.ค. 48 14:57:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป