CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถึงผู้ดูแลเว็บ และคนอื่นๆ

ผมว่าคลับนี้ดีมากเลยนะครับ คลับที่แสดงความเห็นเกี่ยวกะ cfa, cisa ในไทยน่าจะมีที่นี่ที่เดียวนะผมว่า
    (ใครู้ที่อื่นบอกด้วยครับ)

แต่หลายคำถามในคลับนี้มันเป็นคำถามพื้นฐานอ่ะครับ
    อย่าง cfa สอบกี่ครั้ง, ผู้สอบต้องมีคุณสมบัติไรบ้าง ประมาณนี้อ่ะครับ ซึ่งข้อมูลพวกนี้มันหาได้จาก www.cfainstitue.org ทั้งนั้นเลยอ่ะครับ
    ก็เข้าใจนะครับ ว่าpost ในนี้แล้วรอคนมาตอบมันง่ายดี ไม่ต้องไปหาเอง เป็นภาษาไทยด้วย อ่านง่าย

แต่ผมว่าบางทีคำถามพวกนี้มันทำให้บางทีคนเข้าไม่ตอบกันอ่ะครับ หรือเป็นหนักขึ้นคือคนไม่เข้าคลับไปเลย เพราะเจอแต่เรื่องเดิมๆ วนๆ

ผมก็เลยว่า มันเป็นไปได้มั้ยอ่ะครับ ที่จะมี sticky thread คือเป็น กระทู้ ที่รวบรวมข้อมูล ทั่วๆไป แล้วกระทู้นี้ไม่ต้องหายไปตามกาลเวลาอ่ะครับ มีหนทางทำได้มั้ยครับใน pantip

คือผมว่าคลับอื่นใน pantip มันทำแบบนี้ไม่ได้เพราะมันกว้างเหลือเกิน ไม่มีอะไรจับเป็นข้อมูลพื้นฐานได้เลย
    แต่ผมว่า cfa, cisa เนี่ยมันแคบกว่าเยอะเลย มันตีกรอบได้อ่ะครับว่า ข้อมูลไหนมั่งที่ควรเป็นข้อมูลเบื้องต้น ประมาณนี้

ปล. อีกอย่างนึง ผมเปิดดูคลังกระทู้เก่าไม่เคยได้เลยอ่ะครับ มันต้องเปิดยังไงหรอครับ (อันนี้น่าจะเป็นอีกข้อที่เอาไว้ใน sticky thread ^ ^' )

ขอบคุณครับ

จากคุณ : nyb - [ 29 ต.ค. 48 03:22:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป