CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนรุ่นพี่ ขอคำแนะนำเด็กจบใหม่หน่อยนะครับ

คือว่าผมพึ่งจบป.ตรี สาขาการเงินการธนาคาร
    GPA ไม่สวยอ่ะคัย2.5เองคับ
    ภาษาอังกฤษ กลางๆคับไม่ดีแต่ก็ไม่ถึงกับพูดไม่รุ้เรื่องอ่ะคับ
    อยากจะมาทางสายการเงินที่เกี่ยวกับตลาดหลักทรัพย์อ่ะคับควรเริ่มจากอะไรดีคับ

ตอนนี้คิดว่า จะไป ซื้อหนังสืออ่านเพื่อสอบ Single License ตามอันนี้อ่ะคับ
    http://www.tsi-thailand.org/ProfessionalEdu_2/1_Marketing/Single_Exam.html
    ตามความเข้าใจของผมคือ สอบอันนี้ก็จะสามารถเป็น marketing ได้ใช่รึป่าวครับ

ถ้าที่ผมคิดไม่ผิด ก็กะว่าจะทำงานนี้เก็บเงินไปเรื่อยๆ เพื่อเรียนต่อ ป.โทและสอบ CISA อ่ะคับ

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
    อยากได้คำแนะนำครับว่าที่ผมคิดไว้คร่าวๆนี้พอใช้ได้มั้ยครับ หรือว่าควรปรับปรุงตรงไหนครับ อยากได้คำแนะนำเพื่อเป็นแนวทาง หลายๆแนวทางอ่ะครับ

ยินดีรับฟังทุกคำแนะนำครับผม ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : tont_kub - [ 4 พ.ย. 48 20:08:59 A:58.9.3.120 X: TicketID:110848 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป