CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ตำแหน่ง Institute Sale นี่จำเป็นต้องสอบCISAหรือCFAรึป่าวครับ

ถ้าจะสมัครตำแหน่งนี้อ่ะคับ Institute Sale ต้องไปสอบ CISA ก่อนรึป่าวหรอคับ

แล้วตำแหน่งนี้หน้าที่ความรับผิดชอบทำเกี่ยวกับอะไรหรอคับ

แล้วก็พอมีตำแหน่งอื่นที่จะแนะนำให้ไปสมัครอีกบ้างมั้ยครับ

แล้วก็ถ้าสำหรับเด็กจบใหม่มีตำแหน่งไหนที่พอจะสมัครได้มั่งอ่ะครับ(เพื่อเก็บเงินต่อโทและสอบCFA)

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ถ้าได้ข้อมูลว่าที่ไหนรับสมัครอยู่บ้างก็จะขอบคุณมากๆเลยครับ

ถ้าผมมาถามผิดที่ไปหน่อยก็ขอโทษด้วยนะครับ
    ไม่ทราบจริงๆว่าจะไปหาข้อมูลจากที่ไหนได้บ้างน่ะครับ

ตอนนี้อ่านหนังสือเพื่อที่จะไปสอบ Single license
    แต่เห็นว่างานไม่ค่อยมั่นคง เลยอยากขอคำแนะนำเป็นแนวทางหน่อยนะครับ เพราะทีแรกที่ผมกะว่าจะสมัครเป็นมาร์เพราะคิดว่า ถ้าได้เริ่มงานมาในแนวทางนี้แล้ว เดี๋ยวก็คงจะเห็นหนทางที่จะเติบโตขึ้นน่ะครับ แล้วก็อยากทำงานที่มันได้ความรู้เกี่ยวกับพวกหุ้นไปด้วยนะครับ จะได้ได้ทั้งความรู้ไปพร้อมกับได้รายได้อ่ะครับ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าด้วยนะครับ^^

จากคุณ : tont_kub - [ 17 พ.ย. 48 15:43:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป