CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ธนาคารกรุงเทพ (Bangkok Bank) IB เป็นยังไงเหรอครับ

คือไปสัมภาษณ์มา โหดมาก แล้วพี่ที่นั่นท่าทางเก่งมาก ถามคำถามได้สะใจแบบที่ไม่เคยเจอมาก่อน

แถมยังได้ยินว่า ทำดีลไม่ต่ำกว่าพันล้านทั้งนั้น ใครอยู่ในวงการช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ ว่าที่นี่ดีไหม คนข้างในเป็นยังไง เก่งกันมากไหม (เห็นได้ยินว่ามีแค่ 8 - 9 คนเอง)

ที่สำคัญคือ จะดูดีไหมเมื่อออกมา เพราะเข้าไปแล้ว เงินเดือนคงน้อยแน่ตามสไตล์ธนาคาร คงไม่หวังมากกว่า 25k แต่ถ้าทำที่นี่ไม่ทราบว่าจะเป็นที่ต้องการมากไหม ถ้า ยากจะไปทำงานที่โบรกต่างชาติ หรือโบรกระดับท๊อปๆเมืองไทยเช่น tisco, ภัทร, และ scbs

ขอบคุณครับ

จากคุณ : yuppie - [ 27 พ.ย. 48 16:58:29 A:58.10.188.226 X: TicketID:080883 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป