CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถามเกี่ยวกับหนังสือเตรียมสอบ CFA Level I และ Study Note ค่ะ

คือว่าอ่านมาหลายกระทู้แล้ว แต่ก็ยังสงสัยเกี่ยวกับหนังสือเตรียมสอบ CFA Level I และ Study note ค่ะ คือว่าเห็นมีแต่คนพูดถึง study note กัน ไม่เห็นมีใครพูดถึงหนังสือเตรียมสอบที่ขายใน website ของ CFA เลย ("2006 Level I Program Curriculum" $395.00)

เลยสงสัยว่าถ้าเราจะสอบ Level I 2006 เราควรจะซื้อหนังสือชุดนี้มั้ยคะ หรือว่าแค่ study note ก้พอ แล้วควรใช้ study note ตัวไหน ซื้อได้ที่ไหนคะ คือว่าเข้าไป web ของ FSA แล้วเห็นมีแต่ study note ของ Junwei น่ะค่ะที่เป็น 2006 ส่วนของ Schweser ยังเป็น 2005 อยู่เลย แล้วแบบนี้ ถ้าเราจะสอบ 2006 เราจะหาซื้อ Study note ได้ที่ไหนคะ

เพิ่มเติมค่ะ ตอนนี้อยู่ USA กำลังจะเรียนจบ MBA Financial Analysis ค่ะ

จากคุณ : Take me to your heart - [ 30 ธ.ค. 48 00:51:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป