Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เคยโดนคนเลวๆแบบนี้คุกคามไม่เลิกมั้ยครับ

เนื่องด้วยผมถูกคนๆหนึ่งที่มีลักษณะ อ้วนดำ
    คุกคามสวัสดิภาพส่วนตัวเป็นเวลานานทุกรูปแบบ นับตั้งแต่ จขกท.นี้ เข้ามาเรียนในคณะนี้
    ทั้งที่ จขกท.ไม่เคยไปยุ่งเกี่ยวกับนายคนนี้เลย แต่นายคนนี้จ้องหาเรื่อง จขกท.เป็นประจำ ตั้งแต่
    ทำท่าล้อเลียน จขกท.สารพัด ดูถูกศักดิ์ศรี จขกท.สารพัด รวมถึงพฤติกรรมบางอย่างอาทิเช่น
    นายคนนี้อยู่ดีๆหาเรื่อง จขกท.ก่อน ด้วยการด่าเหยียดหยามอย่างรุนแรง แล้วผลักอก จขกท.
    จขกท.ซึ่งอดทนกับนายคนนี้มานาน จึงทนไม่ได้ จึงลุกไปชกหน้าคนนี้ แต่ด้วยความขี้ขลาดของนายคนนี้
    จึงกล้าตอบโต้ แต่ด่าเสียดสีผม หาว่าผม EQ ต่ำ(ตัวเอง EQ สูงส่งมาก) จากนั้นไม่พอ นายคนนี้
    ยังไปเขียนด่าผมที่หน้าห้องน้ำคณะวิศวอย่างหยาบคาย ด้วยตัวผมไม่อยากสนใจเอาเรื่องกับคนนี้
    จึงปล่อยมันไป ไม่ยุ่งกับมัน
    หลังจากนั้นเป็นเวลา 1 ปี ผมคิดว่า นายคนนี้จะเลิกราวีผมแล้ว ปรากฏว่า มันยังราวีไม่เลิก ล่าสุด
    มันโพสต์ข้อความหยาบคายถึงกับล่วงละเมิดบุพการีของผมอย่างรุนแรงเข้าไปที่เว็บบอร์ดภาควิชาผม
    และเว็บบอร์ดที่อื่น ทั้งที่ผมไม่เคยคิดจะไปยุ่งเกี่ยวกับคนแบบนี้เลย
    ด้วยความที่ผมยังมีความเมตตาปราณีกับนายคนนี้ จึงไม่แจ้งความดำเนินคดี และให้ลบหลักฐานทิ้ง
    เพียงแค่ไปบอกแก่บิดาของเขา
    แต่ถ้าหากมีครั้งต่อไป ผมคิดว่าคงจะต้องมีการแจ้งดำเนินคดีกับนายคนนี้ให้ถึงที่สุด
    ความชั่วของคนๆนี้ยังมีอีก คือ การโพสต์ข้อความในลักษณะปั่นป่วนยั่วยุให้เกิดความแตกแยกขึ้นในเว็บบอร์ดของสถาบันการศึกษาหนึ่ง(สถาบันเดียวกับผม) หมอนี่โพสต์ข้อความดูถูกคนที่สอบเข้าที่นี่ไม่ได้ ผมอ่านแล้วรู้เลยว่าเป็นหมอนี่ชัวร์
    ล่าสุด ไม่รู้หมอนี่ไปจ้างใครมารึเปล่าให้ส่งเมล์มาต่อว่าผมที่แฉความชั่วหมอนี่ แต่เขาส่งเมล์ที่ไม่ได้หยาบคาย ผมก็เลยตอบดีๆ
    ไม่รู้หมอนี่จะตามราวีผมไปถึงเมื่อไหร่กัน อยากรู้จังใครมีประสบการณ์เลวร้ายแบบผมบ้าง ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ

ใช่ผมขอบอกตรงๆ สถาบันของผม คือ วิศว จุฬา ครับ ว่าจะไม่เอ่ยชื่อ สถาบันตัวเองแล้วนะ อายแทนหมอนี่จริงๆ ทำเสียชื่อสถาบันอย่างรุนแรง

แก้ไขเมื่อ 13 มี.ค. 50 16:29:02

จากคุณ : สนิมเหล็ก - [ 10 มี.ค. 50 23:06:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom