Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

========== ผู้เช่าบ้านไม่ยอมจ่ายค่าเช่าบ้าน 2 เดือนแล้วครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ==========

ผมมีบ้านเช่าให้คนเช่าเดือนละ 3,500 บาท มีผู้เช่าคนนึงมาเช่าอยู่ ปกติผู้เช่าคนนี้ มักจะไปต่างจังหวัดช่วงระยะเวลาที่จะถึงกำหนดจ่ายเค่าเช่าบ้าน ซึ่งตรงกับทุกๆ วันที่ 18 ของเดือน ซึ่งทุกครั้งผมก็จะให้เค้าผลัดไปได้อีก 5 วัน เพราะเห็นว่า กว่าจะกลับมาจากต่างจังหวัด ก็คงต้องใช้เวลา

ทีนี้ปัญหามีอยู่ว่า ตั้งแต่เดือนที่แล้ว ผู้เช่ารายนี้ยังไม่ได้ชำระค่าเช่าบ้านจำนวนเงิน 3,500 บาท และในวันที่ 18 ที่จะถึงนี้ก็จะถึงกำหนดชำระค่าเช่าบ้านอีก 3,500 บาท แต่จนถึงวันนี้ ผมยังไม่สามารถติดต่อผู้เช่ารายนี้ได้เลยครับ ทำให้บ้านเช่าของผมต้องขาดรายได้ไปแล้วเกือบๆ 2 เดือนเต็มๆ

ผมอยากถามว่า ถ้าผมจะเข้าไปขนของของผู้เช่ารายนี้ออกมาโดยที่ของภายในบ้านเค้าผมจะเอาออกมาทุกชิ้นและจะเก็บไว้เป็นอย่างดีในบริเวณเขตบ้านของผม เมื่อผู้เช่ามาติดต่อเมื่อไหร่ผมก็จะให้คืน ผมสามารถทำได้หรือไม่ครับ และหากว่าทำได้ ผมจะต้องไปแจ้งกับทาง เจ้าหน้าที่ตำรวจ ให้มาตรวจเช็คของก่อนหรือไม่ครับ ช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ

จากคุณ : ลิงกินกะปิ - [ 13 ก.ค. 50 18:55:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom