Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าเป็นคุณ คุณจะทิ้งเธอลงไหม

ผมรักผู้หญิงคนหนึ่งมา 7 ปีแล้ว แต่เธอไม่เคยรักผมเลย เธอรู้สึกกับผมแบบพี่ชาย เธอไม่เคยหลอกผมว่ารักผม แต่เธอจะพยายามให้ผมตัดใจจากเธอให้ได้ บางครั้งเธอช่วยโดยหนีผมไป แต่ผมก็ตามเธอจนเจอทุกครั้ง ทุกครั้งเวลาเธอมีปัญหา เธอจะโทรมาปรึกษาผมเกือบทุกเรื่อง แม้แต่เรื่องแฟนของเธอ ทั้งที่จริงๆ แล้วผมไม่อยากฟัง แต่ก็ต้องให้คำปรึกษาเธอไป ว่าให้ใจเย็น ค่อยๆ พูดจากัน แต่ในใจจริงอยากบอกกับเธอว่า ทำไมไม่เลิกกับเขาไปละ ยังมีผมรออยู่นะ จนมาวันหนึ่ง ผมเหนื่อยกับการที่ต้องทำอะไรให้ใคร โดยที่เขาไม่เห็นค่า ผมเจ็บเกินกว่าจะทนทำอะไรให้เธอได้ ผมจึงบอกเธอและไปจากเธอ หลังจากนั้น ผมก็ทำเป็นไม่สนใจเธอ เธอโทรมาก็รับบาง ไม่รับบ้าง หรือไม่ก็บอกว่ายุ่งมาก จนวันหนึ่ง เธอโทรมา ผมก็คุยกับเธอตามปกติ แล้วเธอก็เผลอพูดมาคำหนึ่งว่า "พี่อย่าทิ้งหนูนะ" แค่คำพูดนี้ประโยคเดียว ผมต้องกลับมาหาเธอ มาทำหน้าที่พี่ชายที่แสนดีให้กับเธอ แม้ว่าผมจะเจ็บปวดเพียงไร ผมก็ยอมทน เพราะผมรู้สึกเจ็บปวดมากกว่าที่รู้ว่าเธอกำลังเจ็บปวด ผมโง่ไหม และถ้าเป็นคุณ คุณจะทิ้งเธอได้ลงไหม

จากคุณ : leonnoom - [ 24 ก.ค. 50 16:33:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom