Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

---[ มีเมล์มาด่าเสียๆ หายๆ ครับ ขอความช่วยเหลือด่วน!!! ]---

พอดีเมื่อเช้าเข้าไปเช็คเมล์แล้วดันไปเจอเมล์ฉบับนึงเข้า
    เปิดเข้าไปอ่านก็ได้เห็นข้อความดังกล่าวตามข้างล่างนี้ครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++

นางสาวเอ กับ CrisTooNo
    เหมาะสมกันราวกับผัวเปรตเมียผี
    ไงงั้นเลยนะ ชั่วพอกัน เอาดีเข้าตัว
    เอาชั่วใส่คนอื่น
    เหตุเกิดเพราะความอิจฉาริษยาหมั่นไส้

ออกมาแก้ตัว
    หาความชอบธรรมให้กับตัวเองอย่างหน้าด้านๆ
    อ้างเหตุผลข้างๆคูๆ

เหตุผลที่จะมีสิทธิ์กัดใครๆได้อย่างชอบธรรม
    พอตัวเองโดนโต้อตอบบ้าง
    ก็ดิ้นพราดๆเป็นไส้เดือนโดนขี้เถ้าเลย

คนดีๆเขาไม่ทำอย่างนางสาวเอ กับ CrisTooNo
    กันหรอก เขามีสปิริตพอ
    อะไรที่จบแล้วก็แล้วกันไป
    ไม่ใช่มาฟื้นฝอยหาตะเข็บแบบนี้
    เขาเรียกว่า พวก:-)นะ
    นางสาวเอ กับ CrisTooNo เนี่ย

ทั้งสมองทั้งหัวใจมีแต่ความอาฆาตพยาบาทเจ้าคิดเจ้าแค้น
    กัดไม่ปล่อย  แถมทำตัวเป็นตุ๊กแกกินปูนร้อนท้อง

นิสัยอันธพาลเกเรแบบนี้ ถ้าไม่ใช่เพราะไม่มีคนอบรมสั่งสอนมา
    ก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี ลูกไม้มักหล่นไม่ไกลต้น
    กิริยาทรามๆต่ำๆ ถ้าไม่ให้ว่าเป็นลูกไพร่
    ก็ไม่รู้จะว่าเป็นอะไรดี

อวดดีถือสิทธิ์พิเศษอะไร ไปตัดสินคนอื่น
    น่าจะตักน้ำใส่กระโหลก ชะโงกดูเงาหัวตัวเองซะก่อนนะ
    ก่อนที่จะว่าใคร

คนดีน่ะ เขาไม่มาโพนทนาตะโกนว่าตัวเองดี
    แล้วด่าคนอื่นหรอก อย่างนี้มาแก้ตัวน้ำขุ่นๆ
    เพราะลิ้นตวัดถึงใบหู ลิ้นสองแฉกทั้ง นางสาวเอ ท้ัง CrisTooNo เลย

ชาตินี้ทั้งชาติ รับประกันว่าเธอสองคน
    เอาดีไม่ได้แน่นอน เพราะจิตใจริษยาอาฆาตพยาบาทแบบนี้
    จิตหมกมุ่นแต่เรื่องอกุศล

เขียนข้อความโจมตีคนอื่นใส่ความคนอื่นเพราะความอคติหมั่นไส้ของตัวเอง

ตัวเองยังไม่มีหัวคิดดีๆ คิดไม่ได้
    ยังสะเออะจะมาแนะนำคนอื่น

น่าขันจังนะ โง่แล้วยังมาอวดฉลาดอีก
    ก่อนจะเสนอหน้ามาสอนใคร ดูตัวเองซะก่อน
    ตัวเองยังสอนตัวเองไม่ได้เลย
    เอาไว้สอนลูกสอนหลานให้ได้ดีก็แล้วกันนะ
    งี่เง่าทั้งสองคนอย่างนี้ รับรอง เผ่าพันธุ์ออกมา
    ก็พากันงี่เง่าหมดทั้งคอกเลยละ

++++++++++++++++++++++++++++++++

ผมอยากทราบว่าเราสามารถฟ้องร้องหรือแจ้งความเจ้าของข้อความดังกล่าวนี้ได้หรือไม่ครับ
    หรือมีวิธีการกฎหมายมาจัดการกับเมล์ในลักษณะนี้อย่างไรบ้างครับ

รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : CrisTooNo - [ 6 ส.ค. 50 17:05:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom