Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทะเลาะกับแฟนเรื่อง "Amway"

แฟนมักจะชวนผมไปฟังเวลาเขามีมิตติ้งที่ Center ต้องไปทุก อังคาร กับ ศุกร์ ทั้งๆที่ผมไม่อยากไป เขาอยากทำผมก้ให้ทำ เมื่อก่อนทะเลาะกันบ่อยมาก ตอนนั้นยังไม่แต่งงาน เขาต้องไปฟังแอมเวย์ ทั้งๆที่ เราไม่ค่อยได้เจอกัน  ตั้งแต่เขาเริ่มทำแอมเวย์มา คิดว่า น่าจะเกือบๆ 1 ปีแล้ว ผมยังไม่เห็นสิ่งตอบแทนที่ได้จากการไปฟังแอมเวย์เลย  สินค้ามีราคาค่อนข้างแพง แต่แฟนบอกว่าคุ้ม ซึ่งผมก้ใช้สินค้าเป็นบางตัวนะ เพราะว่าพอมีกำลังที่จะซื้อ  แต่จะให้ไปเข้าร่วมธุรกิจขยาย วงจรลูกโซ่อะไรเนี่ย ผมไม่เอาด้วยหรอก ให้เขาบ้าไปคนเดียว ก้อพอ .. ลองคิดดูสิครับ เอาสินค้าไปเสนอ แต่บอกว่าไมไ่ด้ขายสินค้า แล้วให้เขาสมัครเป็นสมาชิก แล้วซื้อสินค้าใช้เองถึงจะได้ส่วนลด หากเขาไม่สมครสมาชิกแต่อยากใช้สินค้า ก้ต้องซื้อราคาเต็ม  มันต่างจากการขายตรงไหน...

ผมเบื่อกับการที่เขาจะมาพูดกรอกหูทุกวันๆ ใ้ห้ผมไปฟังเนี่ยเต็มทีแล้วนะ ลำัพังให้ไป รับไปส่ง อันนี้ก้พอทำได้ บ้านอยู่ ศรีนครินทร์ ให้ไปส่งที่ เมืองทองธานีก้ได้ แต่อย่าบังคับให้ต้องเข้าไปนั่งฟังเลย มีแต่คำพูดปลุกใจให้สู้ สร้างขวัญและกำลังใจ" เราต้องทำได้ เราจะไปด้่วยกัน " เพ้อเจ้ออ่ะ  แม่บ้านข้างบ้านผม แฟนไปแนะนำสินค้า เจอ ยาสีฟันหลอดละ 200 กว่าบาท เขาก้ถอยแล้ว เคยซื้อจากโลตัส 30 - 40 ใช้ได้เหมือนกัน

ตอนนี้เริ่มคิดนะ ถ้ายังไม่หยุดเอาเรื่องแอมเวย์มากรอกหูนะ จะขอเลิกกับแฟนทันที ดูสิ ระหว่าง ผัว กับแอมเวย์ เขาจะเลือกใคร อยากทำก้ทำไปไม่ได้ว่า แต่อย่ามาบังคับให้ไปทำด้วย ไม่ชอบ เศรษฐกิจพอเพียง มีเท่าที่เป็นอยู่ พอใจแล้ว ไม่เดือดร้ิอน....

มีคู่ไหนเป็นแบบผมบ้าง

ทั้งๆที่ผม พึ่งแต่งงานเมื่อ 11/11/50 ที่ผ่านมานะ แต่ถ้ายังมาบังคับกันละก้อ เลิกก้เลิก ...

จากคุณ : boyyimyam - [ 20 ธ.ค. 50 12:42:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom