Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

!เพื่อนโขมยโทรศัพท์มือถือในห้องไปเมื่อวันที่ 13 ก.พ. 51 จะแจ้งความในอาทิตย์นี้ก่อนวันที่ 29 ก.พ. 51 จะทันไหมครับ?!!??

เรื่องเกิดขึ้นเมื่อคืนวันพุธ ที่ 13 ก.พ. 51 พอดีเป็นเรื่องของเพื่อนสนิทผม เค้ามีเพื่อนสนิทคนนึงคบกันมา 5 ปีซึ่งเป็นเพื่อนผมด้วยเค้าชื่อเก่ง ช่วง 3 ปีแรกคบกันก็ช่วยเหลือกันตลอด ซึ่งช่วง 2 ปีหลังไม่ได้เจอกันเลย เก่งก็โทรติดต่อนัดกินข้าวในห้องของเพื่อนผม 2 ครั้ง พอถึงครั้งที่ 3 ก็นัดกินข้าวด้วยกันในห้องเพื่อนผมอีก เวลาประมาณเกือบ 5 ทุ่มเพื่อนผมเข้าห้องน้ำ พอออกมาจากห้องน้ำก็ไม่เห็นใครเลย  เห็นแต่ประตูห้องเปิดอ้า ทีวีก็เปิดทิ้งไว้ พอออกไปดูก็ไม่เห็นใครเลยแล้วเพื่อนผมก็ไปเปิดดูกระเป๋าตังค์เงินหายไปหมดกระเป๋าโชคดีที่ใช้เงินหมดเหลือแค่ 100 บาท สายโทรศัพท์ห้องก็โดนดึงออก พอหาโทรศัพท์มือถือก็ไม่เจอ โทรเข้าก็ไม่ได้ยินเสียง ไม่มีคนรับ พอโทรอีกทีก็ปิดเครื่องแล้ว แถมกุญแจห้องกับคีย์การ์ดก็หายไป ช่วงนั้นเวลาก้อเกือบเที่ยงคืนแล้ว เพื่อนผมต้องทำงานเช้าอีกอย่างเพื่อนรู้จักแค่ชื่อเล่นเลยไม่ได้แจ้งความในวันที่เกิดเหตุ แต่ตอนนี้เพื่อนผมได้หาหลักฐาน ชื่อ-นามสกุล เลขที่บัตรประชาชนของเก่ง และกล้องวงจรปิดได้แล้ว(แต่กล้องวงจรปิดเห็นแค่นายเก่งเดินออกจากห้องเท่านั้นครับมองไม่เห็นของกลางเลย เห็นแค่ตัวคนครับ) ถ้าเพื่อนผมไปแจ้งความในอาทิตย์นี้จะทันไหม จะเอาเรื่องเก่งได้ไหม ซึ่งหลังเกิดเหตุก็ได้ข่าวว่านายเก่งคนนี้มีนิสัยชอบลักเล็กโขมยน้อยคนอื่นไปทั่ว ผมและพื่อนผมก็ไม่ค่อยเชื่อเพราะเพื่อนคนนี้ไม่เคยโขมยของผมและของเพื่อนผมเลยจนต้องมาเจอกันตัวเอง ผมอยากให้เค้าทำกันเพื่อนผมคนนี้เป็นคนสุดท้ายไม่อยากให้ใครต้องเสียความรู้สึกและสูญเสียทรัพย์สินไปอีก อยากให้กฏหมายลงโทษนายเก่งคนนี้สักที เพื่อนผมและผมเสียใจมากจนไม่อยากไว้ใจใครได้อีก คงไม่พาเพื่อนหรือใครเข้าห้องอีกแล้ว ถ้าจะเจอกันก็เจอกันข้างนอกดีที่สุดครับ ซึ่งทรัพย์สินของเพื่อนผมที่หายไปมี

-เงินสด 100 บาท
    -โทรศัพท์มือถือ HTC Touch  1 เครื่อง เพื่งซื้อมาได้ 4 เดือนกว่าๆ

ช่วยให้คำปรึกษาด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.พ. 51 16:53:31

แก้ไขเมื่อ 25 ก.พ. 51 15:37:56

จากคุณ : Bang_Bang_BOY - [ 25 ก.พ. 51 15:23:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom