Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++มีคนเอาบัตรเครดิตไปใช้เราไม่รู้ จนมีหนี้ถ้ารู้ตัวคนผิดเรายังต้องจ่ายมั้ยครับ??ต่อยอดจากกระทู้U6556520

AIG เนื่องจากว่าเมื่อ 2 ปีก่อนหน้านี้ไป ผมได้เคยปิดบัญชีบัตรเครดิต AIG ใบนี้ไปแล้ว ในช่วง 2 ปีนี้ผมไม่ได้พักอยู่กับที่บ้านของผม และตอนนี้ได้มีบิลเรียกเก็บมาถึงผมระบุว่าในช่วง 2 ปีนี้ ผมได้เปิดใช้วงเงินบัตรเครดิต AIG อีกครั้ง และมียอดหนี้เกิดขึ้นอีก ก่อนหน้านี้นานมาแล้วสมุดบัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาสีลม ผมได้หายไป พร้อมกับบัตร ATM ซึ่งช่วงที่หายไปนั้นมีเพื่อนของแฟนเก่า ได้เข้ามาในบ้านผม และคนๆนี้เป็นเพื่อนอดีตแฟนที่รู้จักกัน และตอนนั้นเองที่ผมคิดว่ามันขโมยบัตรATM และสมุดบัญชีธนาคารกรุงเทพสาขาสีลม หายไปตอนไหนไม่รู้ เพราะคิดว่าไม่ได้ใช้เลยไม่ได้สนใจ
    เนื่องจากมีสมุดบัญชีหลายธนาคารเลยไม่ได้สนใจ และคิดว่ามีการปลอมแปลงเอกสารในการเปิดบัตรเครดิตAIG เพื่อใช้ในการใช้เบิกเงินสดในบัตรเครดิตAIG กับปลอมลายเซ็นหลังบัตรเพื่อรูดใช้ซื้อสินค้า จนเต็มวงเงิน เนื่องจากตอนแรกที่สมุดบัญชีหายไปพร้อมกับบัตรATM ก็ยังไม่คิดอะไรนึกว่าไปวางไว้ที่ไหนแล้วลืมเอง
    ต่อมาก็เจอบัตรATM ของธนาคารกรุงเทพสาขาสีลม ที่หายไป แต่ก็ยังไม่เจอสมุดบัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาสีลม จนเริ่มมีจดหมายมาทวงหนี้บัตรเครดิตเกิดขึ้นมาอีก ซึ่งก่อนหน้านั้นได้จ่ายปิดบัญชีบัตรเครดิตนี้ไปเมื่อ 2 ปีก่อนหน้านี้แล้ว จึงเอ๊ะใจว่าทำไมปิดไปแล้วยังมีวงเงินเกิดขึ้นมาอีกได้
    วันนี้ผมโมรไปคุยกับบริษัทฯ แล้วครับเขาไม่สามารถให้ข้อมูลอะไรได้เลย เพราะว่าต้องไปแจ้งความก่อน เย็นวันนี้ผมจะไปแจ้งความ
    ทางบริษัทฯ บอกว่าต้องว่ากันไปตามเอกสารที่มีอยู่ของบริษัทฯเท่านั้น บอกกับผมว่า ต้องไปไล่เบี้ยเอาเอง ฟ้องก็ยังฟ้องต่อ อ้าว แบบนี้กลายเป็นว่าผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย ผมยังต้องมารับผิดชอบอีกหรือครับเนี่ยยยย วานเพื่อน ๆ ในนี้ช่วยผมหน่อยครับ เพราะกลับกลายเป็นผมจะต้องมาชำระยอดทั้งหมด ทางบริษัมพูดแนวนี้เลย

จากคุณ : piluns2000 - [ 30 เม.ย. 51 13:01:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom