Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทีมงานรายการวิทยุโกงผู้ฟังแต่ผมจะโกงเค้าต่อจะผิดไหมครับ

เนื่องจากผมมีกรณีของผมครับคือมีเพื่อนคนหนึ่งมาติดต่อให้เป็นหน้าม้าในรายการของสถานีวิทยุ
    แห่งหนึ่งซึ่งมีเงินรางวัลให้หนึ่งหมื่นบาทเป็นผลของการเล่นเกมคือตอบชื่อเพลงและนักร้องให้ครบตามที่กำหนด
    ซึ่งเมื่อเล่นเกมเสร็จแล้วเค้าจะออกเช็คเหมือนคนทั่วไปผมต้องไปเอาเอง แต่ต้องโอนกลับไปให้เค้าเก้าพันซึ่งผมจะได้แค่พันเดียว
    อันนี้เป็นสัญญาปากป่าว
    แต่เมื่อเวลาผ่านไปปรากฎว่าผมต้องสัมครเล่นเกมตามปกติคือส่งเอสเอ็มเอสไปสมัคร(คิดว่าคงมีคนส่งไปเยอะพอสมควรเพราะสถานีนี้ดังพอได้)
    ผมถึงรู้สึกตัวว่าตอนนี้มันเป็นการโกงประชาชนหลังจากเล่นเกมเสร็จแล้วเค้าก็ให้ติดต่อรับรางวัลแต่คราวนี้ผมยังไม่ได้ไปเบิกคนที่ติดต่อผมมาก็โทรมาทวงตลอดจนผมโมโห
    จนตอนนี้คิดว่าผมจะไม่ให้แล้วคือโกงเค้านั้นแหละครับแบบนี้ผมจะทำผิดกฎหมายอะไรหรือป่าวครับในฐานะไม่ทำตามสัญญาแต่เงินที่ได้มานั้นเป็นเชคสั่งจ่ายชื่อผม
    และเงินนั้นก็เกิดจากการโกงมาเหมือนกัน
    ขออธิบายกรรมวิธีการโกงนะครับ
    1.ทีมงานที่เค้าเรียกว่าหลังไมนั้นทำการติดต่อกับผู้เล่นเกมซึ่งตามกติกาคือคนที่ส่งเอสเอ็มเอสไปสมัครซึ่งผมก็ส่งถึงสามครั้งเค้าบอกเพื่อความเนียน
    2.ก่อนเล่นเกมนั้นมีการตะเตรียมไว้แล้วว่าต้องเป็นผม และบอกคำตอบทั้งหมดให้ผม
    3.เล่นเกมโดยตอบคำถามนั้นตามปกติที่เตรียมไว้
    3.ผมต้องไปรับเชคที่บริษัทนั้นแล้วโอนเงินกลับไปให้ทีมงานที่รวมตัวกันโกง
    ผมลองสอบถามดูแล้วนะครับการโกงครั้งนี้เป็นส่วนของทีมงานไม่เกี่ยวข้องกลับบริษัทหรือดีเจที่จัดรายการนั้นๆๆเลยครับ
    ตอนนนี้ผมกลัวว่าถ้าผมไม่โอนเค้าจะเอาสำเนาบัตรประชาชนผมไปทำอะไรไม่ดีเพื่อแก้แค้นผมครับ

จากคุณ : ไม่ขอออกนาม - [ 10 ส.ค. 51 23:12:06 A:124.120.201.32 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom