Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากทราบบทลงโทษ กรณีข่มขื่น แล้วยอมความกันไม่ได้

บทลงโทษของกรณีข่มขื่นของคนที่บรรลุนิติภาวะแล้ว แต่ยอมความกันไม่ได้ บทสรุปเปนยังไงครับ
    1. บทลงโทษที่ได้รับมีอะไรบ้าง
    2. ถ้าฝ่ายหญิงต้องการเรียกร้องค่าเสียหาย(วงเงินที่เรียกต่ำสุด-สูงสุด ประมาณเท่าไรครับ)
    3.ถ้าฝ่ายหญิงเรียกร้องค่าเสียหายฝ่ายชายไม่มีเงินจ่ายต้องติดคุกกี่ปีครับ

แล้ว..สมมตินะครับ...ถ้าฝ่ายหญิงเรียกเป็นเงินถึงหลักล้าน สามารถทำได้ไหมครับ อีกนิดนะครับ..ถ้าฝ่ายจ่ายโดยจับเข้าคุกต้องใช้วงเงินประกันตัวออกมา ใช้วงเงินเท่าไรครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : วงเวียนกรรม - [ 10 ก.ย. 51 00:09:44 A:58.8.156.2 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom