Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เราไม่เข้าใจ**โดนโจรขึ้นบ้านแต่โดนตร.ซักถามแปลกๆ

คือเมื่อวันอาทิตย์ที่12ตค. โจรขึ้นบ้านเราค่ะ
    แล้วเราก็ไปแจ้งความวันจันทร์ ตร.เค้าไม่ว่าง พอดีมีนายมาตรวจที่สน. เค้าก็บอกว่าให้มาใหม่พรุ่งนี้
    เสียค่าน้ำมันรถไปกลับหลายรอบเลยค่า

วันอังคาร ก็แจ้งกะตร.คนเดิม ซึ่งเค้าก็จำได้นะ
    เค้าก็ซักถามเรา แต่เรามาแปลกใจว่า เค้าถามว่าเรามีอาชีพอะไร ได้เงินเดือนเท่าไร
    เราก็ถามตร.ว่ามันเกี่ยวอะไรด้วยคะ ตร.ก็บอกว่า ก็ผมจะถามคุณอะ ผมมีวิธีการสอบสวนแบบนี้ ตร.แต่ละคนมีวิธีการสอบสวนสไตล์ไม่เหมือนกัน คุณจะปิดผมทำไม
    เราว่า ข้อมูลเราที่มีอยู่ในมือของตร.มันเยอะกว่าโจรอีกนะเนี่ย เราสงสัยค่ะว่าตร.อยากรู้เรื่องเจ้าทุกข์มีรายได้เท่าไรไปทำไม พอเราถามย้ำอีกว่าอยากจะรู้ไปทำไมคะ เค้าก็พูดตามเดิมว่าตร.มีวิธีการซักถามไม่เหมือนกันและบอกว่าให้เราไปแจ้งกะคนอื่นก็ได้นะ แต่อย่าบอกว่าเคยมาแจ้งกะผมแล้ว ไม่งั้นเด๋วร้อยเวรจะทะเลาะกันเอง
    อ่า...ค่ะ เราก็ไม่อยากจะเสียเวลาไปมากกว่านี้อีกแล้ว ก็เลยแจ้งกะคนเดิมก็ได้ฟะ
    แต่ตอนนี้เรากลัวคือว่า ตร.เค้ารู้ว่าบ้านเราอยู่ไหน เราอาชีพอะไร เงินเดือนรายได้เท่าไร ตร.เค้าจะทำอะไรเราภายหลังไหมคะ เรากลัวแล้วค่ะ
    **อยากถามคนที่เข้ามาอ่านหน่อยค่ะว่า เวลาคุณๆไปแจ้งความแล้ว เคยโดนตร.ซักถามเรื่องอาชีพและเงินเดือนกันไหมคะ**
    ตร.เค้ารู้ว่าเราอาชีพอะไร รายได้เท่าไร แต่ตร.ไม่รู้ว่าโจร มีรายได้เท่าไร
    ตร.รู้แค่ที่อยู่โจร กะชื่อโจร ซึ่งไม่รู้ว่าจะตามจับได้ไหม แต่ตร.รู้ที่อยู่เรา ชื่อเรา อาชีพ รายได้
    โอ้ย จะบ้าตายค่ะ
    ในเอกสารคำให้การก็มีข้อมูลตรงนี้ด้วยว่าข้าฯชื่อ...อาชีพ..รายได้..ต่อเดือน
    อะไรกันเนี่ย ขณะที่โจรไม่มีข้อมูลอะไรเลยนอกจากชื่อและที่อยู่
    ยังงี้เท่ากับประวัติเราอยู่ในกรมตำรวจมากกว่าประวัตินังโจรเสียอีก
    ฮือๆๆ

จากคุณ : quilt - [ 18 ต.ค. 51 00:18:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom