Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จากกระทู้+++วันนี้ผมเจอ 18 มงกุฎ มาเต็มๆครับ+++วิธีการหลอก

http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U7216054/U7216054.html
    วิธีที่มันใช้ก็คือ มันจะให้นกต่อมาดำเนินเรื่องอย่างเช่น เจอกันในสถานที่เที่ยว(อันนี้เพื่อนผมเจอมาครับ)
    มันก็ให้ผู้หญิงมาตีสนิทใช้มารยาต่างๆ เพื่อให้เราคิดว่าผู้หญิงคนนี้มีใจ ประกอบกับเราดื่มไปเยอะ จากนั้นจะชวนไปต่อ
    โดยออกอุบายว่า ไปนั่งกินที่ห้องของมันต่อก็ได้ ไม่มีใครอยู่หรืออะไรก็แล้วแต่ที่มันจะอ้าง (จังหวะนี้ผู้ชายมักจะย่ามใจนึกว่าตัวเองแน่เพราะมีผู้หญิงมาสนใจ
    และยิ่งเป็นตอนเมาด้วยแล้วหละก็ ถึงไหนถึงกัน) ในจังหวะที่ทำความรู้จักกันมันจะสังเกตว่าเรามีทรัพย์สินมากน้อยเท่าไหร่
    จากนั้นพอไปถึงที่ห้องของมัน จะบังเอิญ มีเพื่อนข้างห้องขอเข้ามานั่งเล่นไพ่หรือเล่นกันอยู่แล้ว แล้วทีนี้สิ่งที่คุณคิดมันก็จะไม่ใช่หละ
    มันจะเล่น  เก้าเกย์ (เขียนแบบนี้รึป่าวไม่แน่ใจ) เพราะมันจะได้เสียกันเร็วหรืออาจจะตาเดียวแล้วหมดตูดเลยก็ได้ ผู้ที่เคยเล่นคงเข้าใจดี  
    ผู้หญิงที่พาคุณมาก็จะแกล้งไม่สนใจทีแรก สักพัก จะเริ่มอยากสนุกก็จะเริ่มเล่นด้วยและจะชวนคุณเล่น โดยกลัวว่าคุณจะเหงา พอเริ่มเล่น
    ตามสูตร คุณจะต้องดวงดีก่อนแน่นอน จากนั้น ไพ่ของคุณจะเริ่มไม่ค่อยดี จนมาถึงตาที่คุณไพ่ดีมากๆ เช่น ตองQ ซึ่งนั่น เรียกว่าสุดๆแล้วในตอนนี้ มีเท่าไหร่สู้หมดตัวหละ
    แต่ถ้าเงินคุณไม่พอมันก็จะยุ ให้ถอดสร้อย แหวน นาฬิกา ทรัพย์สินต่างๆ ถ้าเงินไม่พอเดี๋ยวมันช่วยอีก
    เพื่อแสดงความมั่นใจให้กับเรา ส่วนมือที่สู้กับเราก็จะทำท่ากล้าๆกลัวๆ ออกอาการให้เราคิดว่าเราเหนือกว่ามันแน่ สู้กันจนมันเห็นว่าเราหมดทุนจริงๆ ก็จะขอดู (ผู้เล่นเป็นคงเข้าใจนะครับ)
    พอหงายไพ่มา  คุณจะต้องช๊อค เพราะ ถ้าคุณตองQ มันจะต้องตองK  คือมันจะชนะคุณอยู่ 1ก้าว  ทีนี้หละ สร่างเมาในทันที  
    จนคุณกลับบ้านแล้วยังไม่รู้เลยโดนหลอก  คือ ระหว่างเล่นมันจะเล่นกลทำไพ่ตั้งแต่เมื่อไหร่นั้นคุณไม่ทันเห็นแน่นอน  
    นี่ขนาดวันนั้นเพื่อนผมไปกัน 2 คนนะ อย่างว่าหละครับ 2 คนก็จริงแต่เมา เลยหมดตูดทั้ง 2คน
    พูดถึงบรรยากาศในตอนนั้นมันเนียนมากครับ ตั้งแต่เริ่มจนจบ ดูไม่มีอันตรายใดๆเลย  แล้วก็ไหลลื่นไปทุกอย่าง
    พอเพื่อนผมกลับถึงบ้านถึงได้รู้ว่าโดนหลอกเพราะโทรไปเบอร์ผู้หญิงคนนั้นปิดเครื่องตลอด แค้น แต่ไม่รู้จะทำไงเพราะอยากเล่นเองมันไม่ได้บังคับ
    เหตุการณ์มันคล้ายๆกับที่ผมเจอ แต่ผมเจอกลางวันแสกๆ และมันเล่นหาชื่อจากเวปดูว่าคนไหนที่ลงโฆษณา น่าจะมีโอกาสหลอกได้
    เรื่องนี้อาจจะยาวไปสักหน่อย ยังไงก็ตามถ้าเพื่อนๆเข้ามาอ่าน ผมก็ขอขอบคุณมากครับ
    และก็หวังว่าเพื่อนๆที่ยังไม่เคยโดนจะเก็บเอาไว้ระวังตัวนะครับ
    ยังมีเรื่องที่แม่กับพ่อผมเจอมาอีกเรื่อง  เดี๋ยวเอาไว้จะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ

จากคุณ : nattasit - [ 23 พ.ย. 51 18:25:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com