Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ลูกสาวเรียนอยู่ม.3 ท้อง สองเดือนแล้ว จำเป็นต้องถามจริงๆ

ผมขอบคุณทุกคห. ขออธิบายตามนี้ เพื่อผู้รู้กฎหมายช่วยแนะนำ
    แม่ฝ่ายชายเป็นครู อยู่ร.ร.แห่งหนึ่ง เช้าเมื่อวานเขาโทรมาบอก
    ภรรยา ผมว่า ลูกชายเขาทำลูกสาวผมท้อง แต่ลูกสาวไม่กล้าบอก
    ผม แม่ฝ่ายชายเคยชักนำให้ลูกสาวผมไปทำแท้ง แต่มีคนห้ามไว้
    เมื่อวานตอนกลางคืนแม่ฝ่ายชาย มาสอบถามว่าจะทำอย่างไรดี
    ภรรยาผมบอกว่าจำเป็นต้องหมั้นกันไว้ก่อน เป็นเงิน สองแสนบาท
    เขาขอกลับไปคิดดูก่อน พอตอนเช้าแม่เขาโทรมาพูดน่าเกลียดมาก
    เขาบอกว่าเอาไปเลย ให้เต็มที่ ห้าหมื่นบาท แล้วห้ามทั้งสองคนคบ
    กันอีก เขาพูดไม่เอาใจใส่ใครเลย ทั้งที่เด็กในท้องก็เป็นเลือดเนื้อ
    ของเขาด้วย
    ขอความกรุณา ผู้รู้ช่วยตอบผมสักครั้ง จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
    1.ตอนร่วมเพศกันอายุ ไม่ถึง 15 ครับ ตอนนี้ถึง15แล้ว
    2. ฝ่ายชายอายุ อ่อนกว่าลูกสาวผมประมาณ 2 -3เดือน
    3. สำคัญยิ่ง ผมจะทำอย่างไร จึงอยากรู้ ข้อกฎหมายนี้มากๆ
    ผมรักลูกรักหลาน แต่แม่ฝ่ายชายตรงกันข้าม
    ขอโทษ ตอนนี้ผมไม่อยากได้เงินแม้แต่บาทเดียว แต่ผมอยากเห็น
    สามัญสำนึกจากความเป็นคุณครู ของแม่ฝ่ายชาย ครับ

จากคุณ : web999 - [ วันพ่อแห่งชาติ 02:46:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com