Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รถหายภายในอพาร์ตเม้น อยากเรียกค่าเสียหายจากเจ้าของตึกครับ

รถหายภายในอพาร์ตเม้น อยากเรียกค่าเสียหายจากเจ้าของตึกครับ เป็นรถมอเตอร์ไซค์ จริงๆก็ไม่ได้อยากได้ค่าเสียหายอะไรหรอกคับ แต่อยากจะให้เค้าดูแลความปลอดภัยให้กับลูกค้าดีๆหน่อยคับ

เข้าเรื่อง เรื่องมีอยู่ว่าตึกนี้ตอนเข้ามาอยู่ทีแรกในใบบัวชัวร์เค้า มีการโฆษณาว่า มีกล้องวงจรปิด คีย์การ์ด ยามรักษาความปลอดภัย 24 ชม. แต่จริงๆแล้ว ยามเข้าๆออกๆ ส่วนมากจะไม่มียามสะมากกว่าครับ แต่ในข้อสัญญาตอนเข้าอยู่มีอยู่ข้อนึงบอกว่า (ถึงแม้ว่าบริษัทจะมีระบบรักษาความปลอดภัยอย่างเข้มงวดแล้ว แต่ถ้าทรัพย์สินของผู้เช่าหายไป ผู้เช่าไม่มีสิทธิ์ฟ้องดำเนินคดี ทั้งทางแพ่ง และอาญา กับบริษัท) แต่มันเข้มงวดตรงไหน อันนี้ผมคิดในใจ

ประมาณนี้คับ ถ้าผมจะฟ้องเรียกค่าเสียหายจากเค้า จะพอมีทางไหมครับ และต้องทำยังไงบ้างคับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : prad - [ 18 ธ.ค. 51 09:53:40 A:58.10.61.51 X: TicketID:194667 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com