Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีใครเจอเหมือนกะเราบ้าง (ตอนจบ)

ขอขอบคุณทุกๆความเห็นค่ะ

เรายังไม่เคยมีอะไรกับใครมาก่อนค่ะ ถ้าจะให้ใคร ก็ต้องการความมั่นคงและความสุขมากที่สุดค่ะ เราไม่ชอบคบใครหลาย ๆ คนพร้อม ๆ กัน เคยมีแฟนมา 1 คนคุณสมบัติครบทุกอย่าง แต่ทางบ้านแฟนเค้าไม่ชอบเรา เพราะเราเคยทำพริตตี้เครื่องเสียงรถยนต์มาก่อน ตอนนั้นพี่สาวเพื่อนชวนทำเล่น ๆ และทำแค่ 2 ครั้งเองค่ะ แต่ในเมื่อครอบครัวเค้าไม่ชอบเรา เราก็เลยเลิกกัน อาจจะเพราะเราเป็นคนแต่งตัวเก่งค่ะ แต่แฟนคนแรกเค้าไม่เคยล่วงเกินอะไรเราเลย คือเวลาออกไปข้างนอกเค้าจะพาน้องสาวเค้าไปด้วยเกือบทุกครั้ง น้องสาวเค้าสวยค่ะ แต่ขาวน้อยกว่าเรา และเราหุ่นดีกว่า เรารู้สึกว่าน้องสาวเค้าเหมือนจะหวงพี่ชาย และเวลาออกไปไหนเหมือนจะแต่งตัวแข่งกับเรา ทำให้เรารู้สึกว่าเหมือนโดนเปรียบเทียบอยู่ เราไม่ค่อยพอใจแต่ก็เก็บอาการไว้

ป.ล. ถ้าเราจะเริ่มต้นคบกับใครเราก้อเล่าเรื่องของเราไม่มีปิดบัง
    เราจะส่ง SMS ไปบอกกับพี่เค้าดีมั้ย เพราะเราไม่ชอบเห็นผู้ชายร้องไห้ค่ะ อีกอย่างเรายังไม่ได้ตกลงเป็นแฟนกัน และเราก้อยังไม่ได้คบใครค่ะ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นล่วงหน้าค่ะล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ราดหน้า - [ 27 ม.ค. 52 17:12:56 A:180.8.5.74 X:203.146.217.35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com