Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

**ใครเคยจ้างทนายความในห้องกฎหมายนี้บ้าง**

ช่วงนี้เห็นทนายความบางคนตอบกระทู้และมีเบอร์มือถือให้ติดต่อเอาไว้เสร็จสรรพ
    ก็เลยอยากทราบว่ามีใครเคยจ้างทนายความในห้องกฎหมายนี้บ้างอ่ะเปล่า

แค่อยากรู้เท่านั้น เพราะเห็นว่าช่วงนี้ทนายความส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีคดีทำ เพราะโดน พรบ.ผู้บริโภค กวาดไปเรียบ
    เอะอะ อะไร ก็เป็นคดีผู้บริโภคทั้งนั้น ทนายความเลยไม่มีคดีทำ.....มึนนนน

ส่วนผม..ไม่ต้องสงสัยครับ เพราะตอบกระทู้มาตั้งแต่สมัยยังเรียนนิติฯ อยู่ จนถึงปัจจุบันนี้ แม้จะได้ตั๋วทนายแล้ว ก็ยังไม่เคยมีใครในห้องนี้ จ้างให้ทำคดีสักราย
    เพราะส่วนใหญ่ผมจะแนะนำให้คนในห้องนี้ทำเอง ไม่ก็ให้ยอมความกันซะมากกว่านำคดีขึ้นสู่ศาล

จะมีก็แต่พวกความผิดทางอาญา ก็แนะนำไปตามสถานณ์การณ์ในขณะนั้น
    ไม่เคยมีแม้แต่ครั้งเดียวที่รับคดีทาง internet เลย
    เพราะคดีที่ทำอยู่ทุกวันนี้ มาจากเพื่อนๆและคนรู้จักกันทั้งนั้นเลย หน้าแปลกๆ หรือมาทางเนต ไม่เคยเจอสักราย
    แต่เรื่องโทรไปหาผม.........บอกได้ว่าเพียบเลย มึนนนนตรึบ

ไม่มีเจตนาจะต่อว่าใครทั้งนั้นนะครับ แค่อยากรู้ หรือ พูดง่ายๆว่าอยากสำรวจดูเท่านั้นครับ

จากคุณ : น้าออด - [ 10 ก.พ. 52 10:59:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com