Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มี 500 บาท ขาดตัว

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ มี 500 บาทในตอนนี้ จะทำอย่างใรให้อยู่ได้ถึงสิ้นเดือน โดยที่ไม่อดอาหาร หรืออดมื้อเช้าก้อได้ ต้องทำทำอะไรอย่างไรบ้าง
    ปล๑ ไม่มีหม้อหุงข้าวนะครับ ไม่มีกระทะ มีแต่ ที่ต้มน้ำ

นี่ก้อคิดๆอยู่ว่าทานมาม่าซักมื้อในหนึ่งวัน แล้วมื้อกลางวันก้อทานข้าว  25 บาท มื้อเย็นก้อ ข้าว 5 บาท กับน้ำพริกหรือไม่ก้อแกงถูกๆซัก10-15 บาท เพราะมันได้เยอะดีข้าวเยอะแกงเยอะด้วย

ท่านๆมีความคิดเห็นว่าไงกับบ้างครับ

ปล๒ ผมไม่ได้เป็นคนใช้เงินเปลืองนะครับ เพียงแต่มีคนยืมไปแล้วไม่คืน มานก้อช่วยไม่ได้ ก้อต้องรอเอาคืนตอนสิ้นเดือน จะได้รึป่าวน่ะ

จากคุณ : xaccykung - [ 20 ก.พ. 52 18:40:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com