Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ต้องไปขึ้นศาลเสียค่าปรับคดีละเมิดลิขสิทธิ์ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ กลุ้มใจมากค่ะ

เมื่อกลางปีของปีที่แล้ว โดนจับคดีละเมิดลิขสิทธิ์ค่ะ
    อีก 2-3 วัน ต้องไปขึ้นศาล และรอฟังว่าจะเสียค่าปรับประมาณเท่าไหร่
    ก่อนหน้านี้ เราไปพบอัยการที่ศาลมาค่ะ
    เราก้อเลยสอบถามทางเจ้าหน้าที่ที่ศาลแล้วค่ะ
    ว่าเราต้องเสียค่าปรับประมาณเท่าไหร่
    เค้าบอกว่า ขั้นต่ำ ประมาณ สองหมื่นห้า ....!!!!!!

คือเรื่องของเรื่องตอนนี้เราตกงานอ่ะค่ะ ไม่มีงานทำ
    ข้าวของ ก้อโดนตำรวจยึดทรัพย์ไปหมด
    ถ้าแบบนี้เราไม่มีตังค์จ่ายค่าปรับ คดีจะออกมาในรูปแบบไหนอ่ะค่ะ
    ผ่อนชำระได้ไหม ตอนนี้เครียดมากๆเลยค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ต่าย - [ 3 มี.ค. 52 00:44:28 A:124.122.179.159 X: TicketID:202917 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com