Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ข้าราชการที่ออกมาร่วมชุมนุมกับคนเสื้อแดงสามารถทำได้ไหม

ผมเป็นข้าราชการ เมื่อวาน(26/03/52)ผมลาพักร้อนไปร่วมชุมนุมกับคนเสื้อแดงที่ท้องสนามหลวงเพื่อเดินไปทำเนียบ เช้าวันนี้ผมมาทำงานปรากฏว่าหัวหน้าเรียกผมไปตักเดือนที่ผมไปร่วมชุมนุมเราเป็นข้าราชการไม่สมควรไปร่วมชุมนุมแบบนั้น ผมก็ย้อนกลับไปว่าทีเสื้อเหลืองในสำนักงานไปชุมนุมที่ทำเนียบไม่เห็นใครว่าอะไรเลย  ผมก็เลยอยากถามผู้รู้เกี่ยวกับสิทธิเสรีภาพในการเข้าร่วมชุมนุมว่ามีกฎหมายหรือรัฐธรรมนูญข้อไหนที่ให้ข้าราชการสามารถแสดงออกซึ่งประชาธิบไตยได้บ้าง

จากคุณ : ronnawat.pa - [ 27 มี.ค. 52 09:53:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com