Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~ กระทู้ขอบคุณ แด่เจ้าหน้าที่ทหารทุกท่าน ~

( ไม่รู้ว่านอกเรื่องไหมที่มาตั้งที่นี่ แต่ก็ใกล้เคียงสุดแล้วหละมั้ง )

เนื่องจากสถานการณ์ ณ ปัจจุบัน ยังคงปล่อยวางไม่ได้แม้จะมีการยุติการชุมนุมไปแล้ว ผู้ชุมนุมเริ่มกลับบ้านกันไปเยอะแล้ว

แต่มีอีกอย่างที่ยังไม่ได้ยุติไป นั่นคือ...

"เจ้าหน้าที่ทหารทุกท่านที่ยังไม่ได้ถอนกำลังออกไป แม้เรื่องจะเข้าสู่ความสงบแล้ว"

เมื่อสักครู่เวลาประมาณบ่าย 3 ผมออกไปเดินสำรวจสถานการณ์รอบบริเวณนางเลิ้งว่าสงบจริงตามข่าวหรือไม่

สิ่งที่พบสถานการณ์สงบดีแล้ว แต่พบว่าทหาร 1 กองร้อยยังคงอยู่ในพื้นที่นางเลิ้ง บางหมวดก็ปฎิบัติหน้าที่ บางหมวดก็หลับพักผ่อนตามริมทาง มุมตึก ซอกซอยต่างๆ เห็นแล้วก็เหนื่อยแทนเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่มาช่วยพวกเราชาวชุมชนนางเลิ้ง

แต่สิ่งที่พบเห็นอีกอยากแล้วชื่นใจคือมีชาวบ้านรับหน้าเป็นเจ้ามือเหมาไอติม เหมากระเพราะปลาที่เข็นผ่านมา หาซื้อน้ำขวดๆใหญ่ หาซื้อข้าวกล่องต่างๆ มาให้เป็นเสบียงและแทนคำขอบคุณให้ทหารทุกท่าน

ผมคิดว่าในทุกพื้นที่ที่มีทหารไปดูแลให้ก็คงทำเหมือนกันกับแถวบ้านผม มันเป็นการแสดงออกถึงการตอบแทนถึงทหารทุกๆท่าน มันเป็นคำขอบคุณเพราะหากไม่มีท่าน ชุมชนต่างๆก็อาจจะตกอยูในอันตรายไปมากกว่านี้...

จะไม่มีระบุสังกัด จะไม่มีระบุชื่อ จะมีเพียงประโยคดียว คือ
    "ขอบคุณทหารทุกท่าน ที่มาปกป้องทุกชุมชน แม้จะไม่ใช่ชุมชนบ้านเกิดของท่าน ท่านก็ยังทำอย่างเต็มใจและเต็มตามหน้าที่ของท่าน ขอบคุณมากๆครับ"

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 52 15:34:27

จากคุณ : Cocopok - [ วันเนา (14) 15:28:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com