Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เนื่องจากราชดำเนินกระทู้ไหลไว อยากให้เข้าไปดูกระทู้นี้และช่วยโหวตค่ะ

อ่านก่อนนะคะ  ถ้าคิดว่าใช่ ก็กิฟ  เพราะตอนนี้กระทู้ตกหาไม่เจอแล้วค่ะ

+++กระทู้รวบรวม คำแถและประเด็น ที่เสื้อแดง ชอบเอามาเล่น มีไม่กี่ประเด็นหรอก มาในนี้เลยก็ได้ครับ !!!!++++++
    http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P7755946/P7755946.html

=============================================
    อันนี้เหตุผลที่คุณน้อยใจยาโดนแบบอมยิ้ม
    ความคิดเห็นที่ 25  

เรียนเพื่อนสมาชิก

กรณีของล็อกอิน น้อยใจยา ผู้ดูแลได้ระงับการโพสชั่วคราว (ขัง) เป็นเวลา 3 วัน ด้วยข้อความดังนี้ครับ

* แบนชั่วคราว 3 วัน * งดการโพสต์โฆษณากระทู้ในรูปแบบการทำ signature ด้วยครับ หากรับทราบแล้วและยืนยันว่าจะไม่ทำแบบนี้อีก กรุณาติดต่อผ่านเมลล์มาที่ somchai_su at pantip.com แล้วผู้ดูแลจะทำการปลดแบนชั่วคราวให้ครับ

ปัญหาที่พบในขณะนี้คือ บาง browser และบางเวอร์ชั่น จะไม่ขึ้นเหตุผลดังกล่าว แต่ก็สามารถใช้สิทธิ์สอบถามมาได้ครับ

หมายเหตุ : ช่วงนี้ จะพบว่ามีการทำ signature และโพสประกอบไปกับการแสดงความคิดเห็นเป็นจำนวนมาก มีผลให้บางท่านเปิดกระทู้ได้ช้าลงมาก และบาง signature ก็มีข้อความหรือลักษณะที่ไม่เหมาะสม เช่น มีขนาดใหญ่โตมาก, มีข้อความหยาบคายหรือชวนวิวาท, ใช้คำไม่สุภาพที่ทีมงานได้แบนคำไว้ แต่พยายามใช้ signature เพื่อให้โพสผ่าน, มีลักษณะการโปรโมทเว็บแบบฟลัด ฯลฯ จึงขอใช้โอกาสนี้แจ้งต่อเพื่อนสมาชิกว่า กรุณางดการใช้ signature ประกอบการแสดงความคิดเห็นในลักษณะดังกล่าวครับ (เหล่านี้คือเหตุผลที่พันทิปไม่มีฟังชั่น signature ให้บริการครับ)

ขอบคุณครับ

ปล ทีมงานมีนโยบายไม่แฉหรือประจานความผิดของใครต่อที่สาธารณะ แต่เพื่อความกระจ่างต่อทั้งสมาชิกท่านน้น และผู้ใช้บริการท่านอื่นๆ กรณีนี้จึงจำเป็นต้องแถลงให้ทราบโดยทั่วกันครับ

จากคุณ : PANTIP.COM    - [ 17 เม.ย. 52 11:42:46 A:125.25.96.249 X: ]

แก้ไขเมื่อ 17 เม.ย. 52 14:38:05

จากคุณ : พู่กันไร้สี - [ 17 เม.ย. 52 02:12:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com