CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

คิดยังไงกับภาษีมรดก (อาจเก่าแต่ผมอยากรู้มากเลยครับ)

เห็นด้วย (7 คน)
      ไม่เห็นด้วย (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 10 คน

70.00%
     30.00%

คือผมไม่ได้เป็นคนรวยอะไรนะครับ (จนด้วยซ้ำ)  แต่ก็ไม่เคยเห็นด้วยกับเรื่องนี้เลย  เพราะผมคิดว่ามันไม่ยุติธรรมกับคนที่เค้าตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินให้ลูกหลาน  แบบนี้ผมก็คงไม่คิดอย่างจะมีอารมณ์ทำงานแล้วล่ะ  เพราะทำเท่าไหร่ก็ไม่ถึงลูกหลาน   แต่ใจจริงเห็นด้วยกับภาษีการถือครองที่ดินมากกว่า  เพราะคิดว่านั่นจะเป็นการลดช่องว่างของผู้ถือครองได้จริง  แต่ภาษีมรดกนี่  รับไม่ได้

- ได้ข่าวว่าท่านอภิสิทธิ์กำลังผลักดัน  (ผมเป็นกลางทางการเมืองครับ   และไม่ได้อคติกับพรรคการเมืองใดเป็นพิเศษ)

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 52 20:41:16

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 52 20:40:41

จากคุณ : narldaz - [ 10 พ.ค. 52 20:29:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com