Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอรบกวนผู้รู้ด้วยครับ

คือว่า ภรรยาของน้องที่ทำงานเขาทำงานอยู่ที่ไปษณีย์(เวลาทำงานเป็นช่วงกลางคืนเวลาประมาณ 22.00 - 04.00) แล้วที่เขาได้ตั้งครรภ์ได้ 4-5 เดือน แต่ทางหัวหน้าของเขายังไม่ได้ย้ายเขามาทำเวลากลางวันเลย อย่างนี้มันผิดหรือเปล่าครับ คือผมพอจะทราบมาบ้างว่าถ้าเป็นผู้หญิงที่ตั้งครรภ์ ทางหัวหน้าหรือสถานที่ประกอบการนั้นจะไม่ให้ผู้หญิงที่ตั้งครรภ์ทำงานในเวลากลางคืน(หรือว่าผมรู้มาผิดครับ) แต่ในความเข้าใจของผมคิดว่าน่าจะต้องให้อายุครรภ์มากขึ้นกว่านี้อีกหน่อยหัวหน้าจึงจะย้ายได้ ดังนั้นผมจึงอยากทราบว่ามีกฏหมายระบุไว้หรือไม่ว่าต้องตั้งครรภ์กี่เดือนจึงจะไม่สามารถทำงานในเวลากลางคืน (แต่จริงๆแล้วผมว่าน่าจะเปลี่ยยเวลาทำงานตั้งแต่รู้ว่าเริ่มตั้งครรภ์เลยจะดีกว่าน่ะเพราะจะได้มีเวลาพักผ่อนที่เพียงพอ)  

ขอโทษน่ะครับที่ () เยอะไปหน่อย  และเรียบเรียงคำพูดไม่ถูกต้อง  คือผมก็ไม่มีความรู้เรื่องกฏหมายต่างๆด้วย  ขอบคุณครับ

จากคุณ : RoxxRock - [ 18 พ.ค. 52 11:10:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com